• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm sao tìm giận,ve trên toy poodle?

bop

em có 1 bé toy poodle đực khoảng 3thang đã tiêm phòng đầy đủ,tắm cho em nó bằng sữa cho poodle,sau rắc phấn rôm trẻ em cho thơm... mấy hôm nay e cứ thấy nó gãi,cắn suốt,mà lông dày quá,như cục bông nên ko bới kĩ đc :( có ai có cách gì để kiểm tra xem em nó làm sao mà ngứa ko ạ?
em cám ưn! :-d

Huybear

Ngứa là chuyện bình thường mà bạn.nhà mình có nuôi e teacup nah,6 tháng rồi.bữa mình thấy nó cũng ngứa gải nhiu nên mua lọ nước trị ve cho nó mặc dù bít là ko co ve nhưng mua cho chắc..hihi..sao khi làm xong thấy e nó đỡ ngứa hơn hẳn luôn..mà nình nghỉ chăm sóc tốt thì ko co ve đâu bạn..nếu sợ thì 3 tháng mua lọ nước đó gải lên sóng lưng là yên tâm.chúc bạn thành công nhé

sake

Member
em có 1 bé toy poodle đực khoảng 3thang đã tiêm phòng đầy đủ,tắm cho em nó bằng sữa cho poodle,sau rắc phấn rôm trẻ em cho thơm... mấy hôm nay e cứ thấy nó gãi,cắn suốt,mà lông dày quá,như cục bông nên ko bới kĩ đc :( có ai có cách gì để kiểm tra xem em nó làm sao mà ngứa ko ạ?
em cám ưn! :-d

Bạn vạch lông của vật nuôi ra xem có con gì đó nằm trên lông ko nhé, thường thì có các loại côn trùng sẽ kí sinh trên vật nuôi như ve, rận. bọ chét... bạn nên kiểm tra thường xuyên hoặc sử dụng thuốc phòng bệnh để tránh trường hợp vật nuôi sẽ bị các loại côn trùng trên tấn công.