• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm sao để mèo quấn chủ?

AnnieLe

dạ mọi người,

Trước hết, em xin cảm ơn mọi người đã chỉ giúp em cách làm cho mèo con bớt dữ. Em làm theo, và giờ mèo hiền, đã chịu ăn, tóm lại là cảm ơn mọi người rất nhiều.

Em đi học nhiều, nên có nhiều lúc phải để mèo ở nhà, nên đã xin thêm một em, (hai em đều cái) để cho em kia chơi chung. Hai đứa chơi chung với nhau rất vui, nhưng nhiều lúc có ôm nhau rồi cắn nhau, chạy đuổi nhau khắp nhà nhưng sau đó lại ăn chung, ngủ chung, thì cho em hỏi là chúng nó giỡn hay chúng nó cắn thật vậy ạ >"<

Còn 1 vấn đề nữa là làm sao cho mèo nó quấn mình bây giờ. Mèo nhà em hai còn đều mới có 2, 2 tháng rưỡi, mà rất hiếu động, cứ chạy qua chạy lại chụp cái này chụp cái kia. Em muốn ôm nó mà để nó lên vuốt vuốt mấy cái là nó vụt đi. Đã cho vuốt không cắn là có tiến bộ rồi, nhưng mà hình như nó không quấn người lắm. Làm sao cho nó thân thiện và cho mình ôm đây mọi người? Tại vì hiện giờ lúc duy nhất nó chủ động lại gần em là lúc em có đồ ăn.

với cho em hỏi là đuôi chìa khoá là đuôi thế nào ạ? Mướp nhà em đuôi ngắn, thế có phải đuôi chìa khoá không?

Kaito Zed

"Em đi học nhiều, nên có nhiều lúc phải để mèo ở nhà, nên đã xin thêm một em, (hai em đều cái) để cho em kia chơi chung. Hai đứa chơi chung với nhau rất vui, nhưng nhiều lúc có ôm nhau rồi cắn nhau, chạy đuổi nhau khắp nhà nhưng sau đó lại ăn chung, ngủ chung, thì cho em hỏi là chúng nó giỡn hay chúng nó cắn thật vậy ạ >"

doanthikimanhls

YTC Developer
he. em ấy thân mình thì mới hay nũng bạn ạ

maiamdongvat

"Em đi học nhiều, nên có nhiều lúc phải để mèo ở nhà, nên đã xin thêm một em, (hai em đều cái) để cho em kia chơi chung. Hai đứa chơi chung với nhau rất vui, nhưng nhiều lúc có ôm nhau rồi cắn nhau, chạy đuổi nhau khắp nhà nhưng sau đó lại ăn chung, ngủ chung, thì cho em hỏi là chúng nó giỡn hay chúng nó cắn thật vậy ạ >"

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Cái này phần lớn là do bản tính của từng con mèo bạn ạ. Có con quấn người, có con lại không. Một phần cũng là do chủ nó có dành thời gian chơi đùa và chăm sóc nó không. Nếu chủ ít chơi với nó, nó dễ bị trầm cảm lắm. Bạn nên dành nhiều thời gian cho bé hơn

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Mèo nhỏ nên chơi đùa là bình thường thôi bạn à
Càng lớn thì nó càng ít chơi và dịu dang hơn nhất là với mèo cái
Bạn cứ yên tâm thế là 2 em đang đùa chứ k phải cắn nhau đâu
Còn vấn đề đuôi chìa khóa .. đấy là mèo bị tật do di truyền từ mèo bố mẹ chứ k có vấn đề gì đâu .còn em mào nhà bạn chắc đuồi ngắn chứ k phải chìa khóa bạn à ... :gongxi-1:

thuongb14

2 bé nhà mình hồi trước cũng toàn ôm nhau rồi đẩy đẩy, cắn cắn, cả nhà đang ăn cơm mà cứ đuổi nhau hết chỗ nọ đến chỗ kia. Mà mèo nhà mình cũng quấn chủ lắm, tớ đi đâu nó cũng theo, có lúc hơi phiền. Nhg dạo này mình thi nên k dành thời gian cho nó nên ít quấn hơn. Bạn dành nhiều thời gian cùng chơi vs nó, cho bé ngủ cùng thì mình nghĩ bé sẽ quấn lấy bạn ngay

huynhduc

I♥umeo said:
Mèo nhỏ nên chơi đùa là bình thường thôi bạn à
Càng lớn thì nó càng ít chơi và dịu dang hơn nhất là với mèo cái
Bạn cứ yên tâm thế là 2 em đang đùa chứ k phải cắn nhau đâu
Còn vấn đề đuôi chìa khóa .. đấy là mèo bị tật do di truyền từ mèo bố mẹ chứ k có vấn đề gì đâu .còn em mào nhà bạn chắc đuồi ngắn chứ k phải chìa khóa bạn à ... http://www.yeuthucung.com/public/style_emoticons/#EMO_DIR#/gongxi-1.gif

huynhduc

Mèo nhà tớ đuôi bị tật, các đốt xương bị quấn lại thành 1 cục như đuôi thỏ í......mà đuôi chìa khóa là tốt hay xấu z bn?

lee meo

Nếu mèo không quấn quýt bên bạn thì mỗi lần cho nó ăn thì vuốt ve nó thật chậm dể nó hiểu rằng mình mến nó ,cứ lăp đi nhiều lan thì nó mới quấn quýt bên bạn được
mèo nhà mình mỗi lần đi chơi về là nó chạy dến quấn quýt bên chan mình khong à