• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Labrador

Labrador

Nhà mình nuôi 1 em labrador , đc 4 tuổi rồi , do nhốt trong chuồng nhiều , nên e k biết leo cầu thang , k biết chạy theo xe máy , k biết ngồi xe và không biết nghe lời chủ gọi . Help me

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Éc , vậy là nuôi mà hok thả luôn hả ! NHốt riết nó ngu rồi khó dạy lắm ! ĐẾn nổi tên hok biết nữa chứ !

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
b nhốt e ý lâu quá làm cho e hoàn toàn thụ đông mất ùi
bh b phải thả e ra, cho hoà đồng hơn và dần sẽ có thể leo cầu thang cũng như quen chủ

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Coi như là bạn làm lại từ đầu đi nhé. đặt lại cho e ý 1 cái tên, hạn chế nhốt bé và trò chuyện với e ý như 1 người bạn thân, ôm và vuốt ve bé nếu gọi mà e ấy ko ra thì đỡ , nựng nịu những câu như: ra đây với chị( anh) nào, thương quá cơ, yêu e nhất nhất ấy....cho bé ăn rồi từ từ thì bé sẽ quen thôi. Chúc bạn thảnh công!!!

chami153

Nhà mình cũng nuôi 1 em Lab, hơn 2 tuổi. Ngày xưa nhốt cũng khá là nhiều đấy. Ko biết leo cầu thang luôn vì hồi xưa bị trẹo chân, phải chữa mãi đâm ra bây giờ ko dám leo trèo, nó cứ sợ sợ ấy. Hồi đó cũng chiều quá nên ko mắng mỏ dạy bảo gì cả. Bây giờ ko chịu nghe lời luôn :(( Mình vẫn thả nó ra đều đặn cơ mà dữ với người lạ lắm

ChjP

T.Viên Năng Động
nhốt nhiều quá lên vậy......đây mà...chắc trông e nó tội nghiệp lắm..bạn lên thả e nó cho đi chơi vận động ko cứ nhốt vậy ko tốt lắm

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
đừng nghe những lời nói trên hoàn toàn nhé < lí thuyết thôi ^^ chứ labra là chó khôn , mà chó đực hay cái thê ???? cho xin giống dc ko nhà mình có 2 em chó ta đáng salo .

trên mạng rất nhìu hướng dẫn huân luyện bạn cứ tập cho cún của bạn se thành công thôi nhưng nhiu tuổi thi hơi chậm

๖ۣۜHiếu

ღ Người Yêu Chó ღ
nhốt nhiều thế , chịu khó dẫn nó đi chơi , chơi đùa với nó cho nó hoạt động dần đi cho nó thoải mái bớt đi . À nếu có điều kiện thì nuôi thêm 1 bé chó con nữa ,càng quậy càng tốt , cho nó chơi với chó của bạn đi rồi nó hết bị động liền