• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm thế nào để mèo và chó quen nhau ?

Kiều Linh

Tình hình là nhà mềnh có 2 bé miu gần 5 tháng tuổi, mấy bé nghịch với cả dạn người lắm, chỉ cái tội là đanh đá thui ("_ _) mà cuối tuần này mama mình lại mang về 1 em cún tầm 2 tháng, nhưng 2 con kia thì k biết ntn, có lần cho 1 đứa cùng lứa vs 2 con về thăm nhà sau 1 tuần bên nhà bác hàng xóm ( cậu này thì vẫn nhớ nhà lém ) mà 2 con kia khè như gặp kẻ thù í ! Mình sợ em cún về nhà thì bị bắt nạt, có bạn nào giúp mình vs

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Người ta hay nói "Ghét nhau như chó với mèo" mà bạn :) Nhưng mình nghĩ nếu để dần dần, lâu ngày chúng nó quen nhau thì cũng không sao đâu. Mới đầu chắc lạ và ghen ghét nhau nên vậy đó. Tạm thời bạn cố gắng dành chút thời gian để ý mấy đứa nó đi. Đừng để chiến sự xảy ra :D Vài ngày nữa xem kết quả ra sao nhé

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Hê hê, nhà mình có 2 mều, hôm nọ dắt về 1 chú chó nhỏ. 1 mều dựng hết tóc gáy chạy toán loạn gầm gừ như điên dại, rất hoảng sợ. 1 mều còn lại thì đủng đỉnh đi lại xem chú chó này to béo mập ốm thế nào :D.

Cũng tùy vào tính cách mỗi đứa nữa. Bạn có thể mua 1 cái lồng và nhốt 2 con mèo & chó chung với nhau khoảng vài ngày là chúng mết nhau ngay ấy mah :03:

mangaka

YTC Developer
cứ cho bọn nó ở gần là quen nhau hết ấy mà. Như mèo vs chó nhà tớ là cứ bám dính lây' nhau. Xách chó lên tầng tắm thì mèo cũng đi theo nữa cơ