• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm gì khi WW bị ngứa?

Lâm Uyên

Tớ mới lấy về 1 em ww đực, 3 tuần tuổi, sức khỏe tốt, ngoan ngoãn nhưng em ý bị ngứa hay sao ý mà cứ gãi suốt, tớ thấy mà suốt ruột. Tớ đã tìm đc một số cách như dọn chuồng sạch sẽ hay tắm nước ấm cho em ý nhưng em vẫn cứ ngứa. Tớ lo quá, ko biết em ý có bị bệnh gì về da hay bị kí sinh trùng gì ko? Nếu bị thì tớ nên làm thế nào? Mong được các bạn giúp đỡ.

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Tớ mới lấy về 1 em ww đực, 3 tuần tuổi, sức khỏe tốt, ngoan ngoãn nhưng em ý bị ngứa hay sao ý mà cứ gãi suốt, tớ thấy mà suốt ruột. Tớ đã tìm đc một số cách như dọn chuồng sạch sẽ hay tắm nước ấm cho em ý nhưng em vẫn cứ ngứa. Tớ lo quá, ko biết em ý có bị bệnh gì về da hay bị kí sinh trùng gì ko? Nếu bị thì tớ nên làm thế nào? Mong được các bạn giúp đỡ.

Hamster là con vật cảnh vệ sinh ng` nhìu nhất mà.......đó là chuyện bình thường thui......con nào chả thế bạn......mà tắm nhìu là bé ngỏm đó.........bạn cứ kệ nó......nó muốn vệ sinh ng` thì nó vệ sinh thui

Aulotus_shop

YTC Developer
Hông sao đâu bạn ơi, mấy em nhà mình cũng vậy hoài á. Mới đầu thấy bé lấy chân sau gãi gãi, rồi liếm 2 chân trước, sau đó chà chà trên đầu :157: , mình cứ tưởng bị gì. Tắm nước thì 1 tháng tắm 1 lần thui, tắm nhìu quá là ngủm đó, nhớ sấy lông khô rồi tắm cát lại, sau đó xức phấn cho em nó thơm tho sạch sẽ nhé :03: . Nếu không có máy sấy thì chọn này nào nắng mà tắm nhé, vừa phơi vừa lấy giấy thấm bớt nước, khoảng 5-10p thì xách vô mát cho nghỉ 5s. Hams nhà mình thương lắm, nắng chói quá cuộn tròn lại, lấy 2 chân trước ôm mặt :wub:

Lâm Uyên

cám ơn 2 bạn nhé, dạo này em nhà mình ít gãi hơn,lông cũng bóng hơn. Chắc lúc đầu về chưa quen nhà nên ngứa ngáy :lau_mo_hoi: