• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

KINH NGHIỆM TRỊ VE, TRỊ HÔI CHO CHÓ

tuannguyen228

Chào các bạn,
Hôm nay là lần đầu tiên mình chia sẻ trên diễn đàn. Mình không quảng cáo cho nhãn hàng nào cả, chỉ dựa trên kinh nghiệm thực tế của bản thân và chia sẻ lại với anh em đồng cảnh ngộ thôi. Ai có kinh nghiệm gì thì cmt chia sẻ nhé!

Mình đang nuôi dòng chó Phú Quốc . Các chú đều bị ve nặng, chắc do ngủ chung lây qua nhau. Mỗi khi vào mùa mưa là các chú càng bị ve nhiều hơn, mà cũng hôi nhiều hơn nữa. Mình mua các loại bình xịt ve , sữa tắm trị hôi cho mấy chú, nhưng tình hình cũng không khả quan. Các chú tắm xong vẫn nghe mùi hôi hoặc tầm nửa ngày là hôi lại .Ve thì ko hết hẳn mà mùi rất nặng, da lại bị khô ráp L. Tìm hiểu trên các hội nhóm và nghe ông anh làm bên trại chó tư vấn cho mua sữa tắm trị ve của Bearing nên mình cũng thử. Ra cửa hàng thì thấy nhãn hiệu này có từng sản phẩm chuyên dành cho từng dòng chó. Có loại dùng chung, có loại cho chó lông dài, lông ngắn, lông trắng, trị hôi,…Nghe mình miêu tả xong thì nhân viên tư vấn cho mình loại dành cho chó lông ngắn, có nhiều size từ 150ml - 3000ml, mình có tới 3 em nên mua chai 600ml để thử , mấy bạn có 1 em thôi thì mua chai nhỏ 150ml để test trước cho đỡ tiền nhe. Cảm nhận đầu tiên là thấy mùi thơm rất thanh mát, tắm xong thì mùi thoang thoảng. Chú chó thấy rất thoải mái, cũng chạy nhảy vui vẻ hơn :D . Vấn đề ve thì hết hẳn, không thấy 1 con nào bâu vào các chú nữa. Để mấy ngày kiểm tra lại cũng không thấy luôn :D . Thêm một lợi ích kinh tế nữa là sữa tắm nhiều bọt, nên không bị hao nhiều , đỡ hơn chi phí sữa tắm, bình xịt ve lúc trước nhiều lắm.

Chia sẻ kinh nghiệm thực tiễn của chính mình vậy để các bạn có thêm giải pháp trị ve, trị hôi cho các chú ở nhà bạn. Ai cần thêm thông tin gì thì cmt ở dưới nha, mình biết thì sẽ tư vấn nhiệt tình.

Last edited:

mynguyen1112

em lúc trước hay sử dụng lá nha đạm để diệt ve cho an toàn, nhưng thấy ko hiệu quả cho lắm, vẫn còn ve nhiều. tuần trước em cũng có nghe bạn kiu mua hiệu này dùng thử nên có mua chai cho chó lông dài để sài (em nuôi 1 chú alaska :22:) sài xong thấy cũng ok lắm anh, lông mềm mượt ko bị ve nữa, để 2,3 hôm cũng thấy con nào, hehe.

nhatminh2004

bác tuannguyen cho em xin địa chỉ mua nha, em đang cần lắm, chứ e bulldog của em bị hôi với ve khủng quá, sắp chịu hết nổi rồi :07:

tuannguyen228

bác tuannguyen cho em xin địa chỉ mua nha, em đang cần lắm, chứ e bulldog của em bị hôi với ve khủng quá, sắp chịu hết nổi rồi :07:
tôi mua ở Just for pet , 126 Trần Bình Trọng, q5. Bác cứ ra đó nói tình trạng chó cho người ta biết để mua sản phẩm phù hợp nha, tôi nghĩ nếu dòng bulldog mà bị hôi thì chắc bác phải dùng tới dòng trị hôi màu đỏ mới dứt được đó :D

cả nhà ơi giúp mình với bé cún nhà mình mới mua bị ve và hôi lắm mà nhà mình lại xa shop. bạn nào biết cách trị ve cho bé tại nhà chỉ mình với:oi75: