• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Kinh nghiệm lần đầu nuôi chó

Bunny1993

Cả nhà ơi.có ai giúp mình không ạ. Bé cún nhà mình 2 tháng nuôi trong lồng nhỏ.mỗi lần mắc vệ sinh là sủa rất nhiều. mình dẫn đi ra ngoài cho bé vệ sinh. Cứ mỗi một tiếng hai tiếng là đi vệ sinh lắt nhắt hoài..vấn đề lớn là tối khoảng 3-4h sáng là bé sủa rất nhiều đòi đi vsinh và ăn uống.có cách nào cho bé không sủa đêm không ạ..cả nhà không ai ngủ được ạ

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn chỉ nhốt trong lồng thôi à? Bạn nên chú ý vấn đề đi vệ sinh lắt nhắt của nó vì như vậy rất dễ dẫn đến các bệnh về thận, trĩ...
Thứ nhất, nên xem lại thức ăn. Thứ hai, xem lại đã cho nó uống đủ nước chưa?
Và phải cho nó được chạy nhảy. Chó mèo ko được vận động mắc nhiều bệnh và bị tự kỷ như người ấy... Buổi tối thay vì nhốt nó trong chuồng bạn có thể cho vào nhà vệ sinh, nếu muốn tránh việc nó đi vệ sinh lung tung.
Bạn nên tìm hiểu vài cách dạy chó đi vệ sinh đúng chỗ. Mọi người vẫn làm được đó bạn. Chứ nhốt nó hoài nghe tội quá. Nó ko sủa mới là lạ.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Cả nhà ơi.có ai giúp mình không ạ. Bé cún nhà mình 2 tháng nuôi trong lồng nhỏ.mỗi lần mắc vệ sinh là sủa rất nhiều. mình dẫn đi ra ngoài cho bé vệ sinh. Cứ mỗi một tiếng hai tiếng là đi vệ sinh lắt nhắt hoài..vấn đề lớn là tối khoảng 3-4h sáng là bé sủa rất nhiều đòi đi vsinh và ăn uống.có cách nào cho bé không sủa đêm không ạ..cả nhà không ai ngủ được ạ
nếu bạn nhốt trong lồng thì nên mua 1 chiếc lồng rộng 1 chút vì chó rất ít khi đi vệ sinh vào chỗ nó nằm do bẩn, hoặc bạn mua xích về xích ra 1 chỗ chó sẽ vệ sinh 1 nơi và nó sẽ nằm 1 nơi