• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Khóc hết nước mắt vì kún

mangaka

YTC Developer
Các bạn ơi, mình vừa nuôi 1 chú kún. Đặt tên là sâu róm. Kún là chó lai bắc kinh, còn rất bé, nặng khoảng 2 kg.
Giờ kún đang bị ốm, ho khạc (nhưng sau đó nghe 1 chị tiêm zentamixin thì đã đỡ)
Giờ bỏ ăn, thở hổn hển,mũi xanh mũi vàng. Chỉ nằm 1 chỗ
ĐI khám bác sĩ thú y khuyên mình đi đổi chó hoặc đòi lại $,khả năng sống mog manh vì
1. Chó ko rõ nguồn gốc
2. Chó quá bé
3. Chó chưa tiêm phòng.
4. Chó bị bệnh nặng về hô hấp.
Thực ra cũng tại mình vì mình chưa nuôi kún cảnh lần nào nên ko biết chọn chó và đòi hàng bán tiêm phòng (hàng chó kêu 1 tuần ra tiêm nhưng 3,4 ngày đã ốm rùi)
Nhưng mình thương nó lắm, kể cả nó có die thì mình cũng ko muốn vứt bỏ nó. Mình muốn thời gian cuối cùng của nó cũng đc ai đó quan tâm, đc chăm sóc chứ ko phải bị vứt 1 chỗ đến chết.
Mình chỉ cố gắng hết sức có thể, Mình nghe bsĩ đi thuê bình oxi cho kún thở (nếu ko kún thở mạnh nhiều sẽ bị suy thận j` đó) rùi mua thuốc và bơm thức ăn cho kún. Nhưng đc 1 ngày thì mình đang thấy khó khăn vì oxi hết rất nhanh, 1 ngày cũng fải dùng 2,3 bình mà kinh tế có hạn (giờ tiền chữa có khi còn hơn tiền mua) Mọi người chửi mình ngu ngốc nhưng mình rất thương nó. Nghĩ nó chết mình chỉ khóc hoài thôi.
NHiều khả năng hoặc bị viêm phổi cấp hoặc bị ho cũi chó. Các bạn ơi, có hy vọng nào sống sót ko? Mình có nên chạy thêm nhiều bsĩ khác nữa ko?

nhox_chocon

YTC Developer
. bs thanh 0908416966 .neu ban o tphcm thi ban nen nho bs nay giup. minh cung mua 1 pe o LHP bi viem phoi nang , di 2 bs deu lac dau khong song noi, nhung khi dc bs thanh chua tri thi pe h da khoe han roi. ban phai chua cho pe den 2 thang lan do. hi vong cun cua ban mau lanh benh.

nero1104

tội bé quá.mình cũng đã rơi vào hoàn cảnh giống bạn cách đây nửa năm,mua chó gấu ở cửa hàng ngay chợ bưởi,đc 1 tuần là chết.bị bệnh viêm phổi và nhiễm vi rut.cõ lẽ bạn cũng bị lừa giống mình,ko hy vọng đòi lại tiền đâu bạn ạ.đén đòi nó còn chửi cho ấy. :co_y_tuong_xau: nghĩ lại vẫn thấy thương cún nhà mình :sadcorner:

Tails Home

PET CENTER- Everything About Pet Supplies
Hix. Cầu mong cho cún của bạn có duyên phận được ở lại bên người chủ tốt ! Mình rất hiểu cảm giác chỉ cần đuợc ở bên bé quan tâm lo cho bé những ngày cuối cùng dù biết kết quả là rất xấu. Bạn thử pha mật ong cho bé uống thêm nhé! Mấy bé nhà mình ngày nào cũng uống mật ong cả dù là khỏe hay bệnh,mình thấy rất hiệu quả!

mangaka

YTC Developer
hix.. mình ở hà nội. đang cho bé theo bác sĩ Hiền ở 74 Trường Chinh í. Nói chug là mình sẽ cố gắng hết sức thui. Các bạn biết bác sĩ mát tay thì nói thêm cho mình với nhé

mangaka

YTC Developer
hix... mình nhìn kún mà khóc suốt từ tối qua đến sáng nay. Nhìn kún thở khò khè mà thương. Ko chịu đc lại đi lấy thêm bình oxi về cho kún thở cho an tâm. Bạn nào biết bsĩ đã chữa đc bệnh này cho kún con thì bảo mình với nhé.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Ngày trước anh cho Subin đi đào tạo nghiệp vụ, về nhà thì cũng bị viêm phổi cấp co giật sổ mũi xanh vàng gần chết, đi bác sĩ tiêm trong khỏang 1 tuần thì hết hẳn nên anh nghĩ cún của em cũng vẫn có thể chữa được nếu bác sĩ chuẩn đúng bệnh nhé.

Chúc cún bình an.

mangaka

YTC Developer
cun' của e hum nay đang hấp hối. Em thức 2 đêm trông nó mà vẫn ko qua khỏi. Mũi nó ko còn thở đc nữa, còn mắt thì ko thể mở đc nữa. Em khóc từ đêm qua đến tận trưa hum nay. Bố mẹ mắng chửi là sao phải khóc vì 1 con chó. Chó thì sao chứ, nó cũng là 1 linh hồn mà. Nó còn quá bé, vừa mới đc sinh ra trên đời mà chẳng được sống bao lâu.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
cun' của e hum nay đang hấp hối. Em thức 2 đêm trông nó mà vẫn ko qua khỏi. Mũi nó ko còn thở đc nữa, còn mắt thì ko thể mở đc nữa. Em khóc từ đêm qua đến tận trưa hum nay. Bố mẹ mắng chửi là sao phải khóc vì 1 con chó. Chó thì sao chứ, nó cũng là 1 linh hồn mà. Nó còn quá bé, vừa mới đc sinh ra trên đời mà chẳng được sống bao lâu.

Tui phát ghen với mấy con pet của bạn đấy ==".
Con nào diễm phúc lắm mới được làm pet của bạn ==".
Chúc em nó sớm đầu thai làm người, ko phải làm thú nữa :(

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Cún cũng là 1 người bạn thân thiết và trung thành của con người mà ....!
Chia buồn vs bạn ...!
Cún gặp được một người chủ tốt như ban em ý cũng quá may mắn rồi ...! Chỉ tội cho em ra đi quá sớm...!
Chúc bé ở trên thiên đường sẽ luôn vui vẻ và tớ chắc em ý cũng đang dõi theo bạn ...!

mangaka

YTC Developer
hi...thks các bạn nhìu lắm. Em í yên nghỉ đc 1 tháng rùi. Dù bây giờ và sau này mình có nuôi bao nhiu kún đi nữa thì em í vẫnluôn ở 1 góc trong tim mình...

quan_dog90

Uy tín đặt lên hàng đầu
xin chia buồn với bạn

PuzzLove

Những chú phóc lai PuzzLove
mìh xin chia bùn cùg cậu nha chúc pé mau tìm đường đi vời chúa .. chúa sẽ fù hộ cho pé qa cữa ãi trần đời Trần Gia là cõi đõa đày . mêh mông tội ác .. lắm người chơi trêu aMen

nhangak

Turquoise Member
Xin chia buồn,giờ chắc bé đã đầu thai và có cuộc sống mới,không còn bị ốm đau bệnh tật hành hạ