• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Khiếu nại super mod sivershark8x

Status
Không mở trả lời sau này.

bachusaigon

T.Viên Năng Động
Mình là nick nguoinongdan trong diễn đàn ytc, mình tham gia diễn đàn ytc đã lâu nên mình cũng hiểu khá rõ quy định của diễn đàn, nay mình xin khiếu nại super mod sivershark8x với các lý do sau:
1/ Nick nguoinongdan của mình vừa bị band 7 ngày với lý do spam bài, mình rất thắc mắc diễn đàn không quy định 1 ngày đc up bao nhiêu bài, vì mình mở shop nên phải up bài thường xuyên, một ngày mình up 4 bài ở box thú cưng khác và 2 bài ở box dịch vụ thú cưng, nội dung là "PetViet - Pet của người Việt", đó là câu slogan của shop tôi, tôi không hề up bằng "Uppppp,Lênnnnn hay icon v.v". Như vậy có phải là spam không? mình thấy hàng loạt shop cũng copy rồi paste cùng 1 nội dung sao các bạn không banne nick của họ...

2/ Nếu mình đã spam, theo qui định của diễn đàn ytc thì cảnh báo mới bị ban 7 ngày, đằng này mình không nhận đc thông báo nào mà lại bị ban 7 ngày ?????vô lý
3/ Mình mới mở shop nên mình rất cần uy tín,khách đến shop mình đều biết qua diễn đàn ytc, nay mình bị ban nickd vô lý như vậy thì uy tín của shop mình sẽ ntn???
4/ Nếu tôi spam bài, bạn ban nick, vậy sao bạn lại khóa hàng loạt topic của tôi, có phải bạn cản trở việc kinh doanh của tôi?
Mình tham gia diễn đàn này rất lâu rồi, gần 1 năm rồi, mình rất tin tưởng diễn đàn, có thể khẳng định ytc là trang web chuyên về thú cưng uy tín nhất mà mình biết. Nay lại có việc này mình rất buồn, quốc có quốc pháp gia có gia uy, super mod có thể xem là bộ mặt của diễn,đàn nên phải cân nhắc kĩ trước khi làm, đâu phải super mod muốn làm gì thì làm. Mong BQT giải thích dùm mình

bachusaigon

T.Viên Năng Động
Quỷ said:
Đã pm cho Smod silvershark8x... bachusaigon chờ nhé...
Mong BQT cố gắng giải quyết sớm. Vì ban nick và đóng hàng lọat topic của mình như vậy ảnh hưởng rất nhiều đến việc kinh doanh của mình.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Smod thực hiện thao tác trên rất nhiều Topic nên Topic của bạn có thể sẽ liên quan đến một số vấn đề cần chấn chỉnh. Smod nằm trong thành phần ban quản trị nên mình nghĩ các bạn đều cân nhắc trước khi thực hiện công việc.

Có thể SS sẽ bổ sung một điều gì đó liên quan đến topics & tài khoản của nguoinongdan.

Thân.

silvershark8x

T.Viên Năng Động
To: @[member='nguoinongdan'],
Đây là hình ảnh mình chụp lại trước khi khóa topic của bạn:

Đầu tiên cho mình gửi lời xin lỗi đến nick nguoinongdan vì đã sơ xuất không thông báo hình thức cảnh cáo đối với bạn.
Thứ hai: Mình không biết nick bachusaigon cũng là của bạn. Việc bạn copy paste một loạt khẩu hiệu vào trong 4 5 topic một lúc không được gọi là spam ?
Thứ ba: quy định của box Mua bán thú cưng khác có điều:

2. Những qui định về Số lượng chủ đề/ Số lượng hàng hóa:

2.4 đối với các mem buôn bán nhiều mặt hàng chỉ được phép tối đa 2 bài viết trong 1 tuần ... khi có mặt hàng mới vui lòng dùng chức năng edit bài trong Topic cũ để thêm và bớt hàng cần bán ... vi phạm sẽ bị xóa bài viết không thông báo trước ...!!!

3. Những qui định về nội dung thông tin, quảng cáo:

3.4 Không quảng cáo hàng của mình trong quảng cáo của chủ thể khác.
Quy định của diễn đàn cũng nói rõ:

B. Hình thức xử lý:

- Những trường hợp vi phạm nặng sẽ bị ban nick ngay lập tức mà không cần nhắc nhở.

Note: Nội quy này có thể được thay đổi bởi BQT mà không cần thông báo trước.
To: bachusaigon: như đã nói ở tiêu đề trên, mình không biết 2 nick nguoinongdan và bachusaigon là một.
Quy định trên diễn đàn có ghi rõ:

3. Những qui định về nội dung thông tin, quảng cáo:

3.5 Nghiêm cấm việc mạo danh người khác, nhằm thực hiện hành vi lừa đảo
Việc topic của bạn hoàn toàn trùng khớp với những topic của nguoinongdan (xét thời điểm lúc mình xử lý) nếu không phải "mạo danh" thì theo mình thấy là spamtopic? liệu có đúng hay ko ?
Và như bạn nhận ở trong topic này, 2 nick đều là của bạn thì việc mình khóa topic có phải là hành động "l super mod có thể xem là bộ mặt của diễn,đàn nên phải cân nhắc kĩ trước khi làm, đâu phải super mod muốn làm gì thì làm" như bạn nói ?
Còn vấn đề bạn đề cập

mình thấy hàng loạt shop cũng copy rồi paste cùng 1 nội dung sao các bạn không banne nick của họ...
Diễn đàn đã có chức năng than phiền từ lâu, nêu bạn thấy trường hợp nào tương tự có thể ấn than phiền. Diễn đàn có rất nhiều thành viên, có rất nhiều người vào up bài nên mình cũng như đội ngũ quản trị không thể kiểm soát hết được, có những trường hợp ban quản trị không được thông báo thì các thành viên khác có thể sử dụng chức năng than phiền hoặc lập topic khiếu nại.
Còn về trường hợp của bạn, bạn có nói
Nếu tôi spam bài, bạn ban nick, vậy sao bạn lại khóa hàng loạt topic của tôi, có phải bạn cản trở việc kinh doanh của tôi?
MÌnh cũng trả lời rõ ràng thế này. MÌnh cũng như tất cả các thành viên ban quản trị, không ai cản trở việc kinh doanh của bạn cũng như các thành viên khác cả. Cái chính là trường hợp của bạn nó quá rõ ràng, ngay trang đầu, 4~5 topic của bạn (hoặc mạo danh bạn như mình đã nêu ở trên), và nhiều hơn nữa những bài viết với cùng một nội dung của bạn trong topic của bạn cũng như người khác trong 1 khoảng thời gian 15~20 phút.
Việc bạn lập topic khiếu nại vì mình nghĩ bạn đã nghĩ kĩ khi thắc mắc vì sao bị band nick và khóa topic không rõ lý do. Mình đã trả lời đầy đủ. Còn thắc mắc gì bạn cứ comment mình sẽ giải đáp. Còn việc bạn nghĩ smod là bộ mặt diễn đàn, nên phải cân nhắc kĩ trước khi làm, vâng bạn đúng 1 điều là nên cân nhắc kĩ trước khi làm, còn bộ mặt của diễn đàn là những member đang ngày ngày đóng góp cho diễn đàn, không riêng gì smod. Mong bạn cân nhắc kĩ trước khi comment!
Kết luận việc xử lý như sau:
1. Smod Silvershark chính thức xin lỗi thành viên nguoinongdan với lý do: không thông báo trước khi band nick
2. Vẫn giữ nguyên hình phạt đói với thành viên nguoinongdan và các topic liên quan (bao gồm cả topic của bachusaigon)

bachusaigon

T.Viên Năng Động
- Với các lỗi thông thường: Lần 1: Nhắc nhở + Gửi tin nhắn. Lần 2: Khóa nick (thời hạn khóa tùy thuộc mức độ vi phạm, 1 tuần hoặc vĩnh viễn). Đây là quy định rõ ràng trong diễn đàn ytc nhé.
Vậy, nếu như mình vi phạm, theo luật bạn phải nhắc nhở + gửi tin nhắn, đằng nay bạn có làm không?? Bạn không gửi sao tôi biết tôi vi phạm luật mà tái phạm. Haizz, super mod mà không nắm được luật, giờ lại đi xin lỗi? Member không nhận được thông báo thì ban nick, super mod làm sai xin lỗi là xong. Hài

tieu_tuan

Moderators
Staff member
việc banne nick thành viên trên diễn đàn cần phải cân nhắc, đặc biệt là các thành viên có sự đóng góp trên diễn đàn theo mình cũng nên cân nhắc kĩ hơn,nếu lỗi của các bạn không quá mạnh,chúng ta nên nhắc nhở,vì họ cũng hoạt động trên diễn đàn khá lâu rồi, nên khi được nhắc nhở họ mà họ không chấp hành chúng ta hãy tiến hành theo qui đinh
việc bạn nguoinongdan post bài 4 topic như vậy mình thấy chỉ nên nhắc nhở, bạn supermode vừa banne nick còn đóng topic như vậy theo mình là quá nặng và không cần thiết
việc này sẽ tạo 1 tiền lệ không tốt cho diễn đàn ,vì không nhắc nhở thì người khác đâu biết họ sai ở chỗ nào,mình là người nắm luật thì mình phải hướng dẫn cho các bạn
cứ hở chút phạt vậy có nên không
1. Smod Silvershark chính thức xin lỗi thành viên nguoinongdan với lý do: không thông báo trước khi band nick
2. Vẫn giữ nguyên hình phạt đói với thành viên nguoinongdan và các topic liên quan (bao gồm cả topic của bachusaigon)
bạn đã xin lỗi tức bạn đã tự thấy bạn làm không đúng,mà đã không đúng bước đầu tiên thì các bước sau của bạn liệu có đúng không???

việc này mình nghĩ ban quản trị nên xem xét và đưa ra quyết định, chứ 2 bên không bên nào nhường bên nào,mọi chuyện sẽ kéo dài
Thân

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
@ bachusaigon : sự việc nào cũng có 2 mặt của nó, nhìn góc độ đúng thì nó sẽ đúng, nhìn góc độ khác thì nó sẽ sai, cho nên việc tranh luận về đúng sai là vấn đề cần trao đổi thêm vào lúc khác. Bạn SuperModerator của YTC nhìn dưới góc độ của người quản lý, bạn ở vai trò người tham gia sinh hoạt tại cộng đồng sẽ có những ý kiến trái chiều nhau.

Không có đội ngũ SuperMod & Mod hoạt động tích cực như thế này thì một lúc nào đó Topic của bạn cũng sẽ lẫn vào các Topic khác có sai phạm tương tự, nên bạn lẽ ra đã nên yên tâm vì luôn có đội ngũ quản trị theo dõi các bài viết sát sao như thế, vấn đề còn lại chỉ là tài khoản bạn hiện tại đang bị khóa.

Ban quản trị có thể hỗ trợ bạn lúc này là sẽ mở lại tài khoản của bạn để tài khoản có thể hoạt động lại bình thường. Tuy nhiên bạn cần cân nhắc những lỗi đã mắc phải. Việc tham gia diễn đàn đòi hỏi thành viên phải tìm hiểu về luật để không vi phạm, việc nhắc nhở là cần thiết nhưng không bắt buộc, có những trường hợp không cần nhắc nhở nữa.

Ban quản trị đã có lời nhượng bộ thì chúng ta sẽ giải quyết sự việc thật nhanh để không ảnh hưởng đến việc kinh doanh của bạn.

Ý kiến mình giải quyết như thế đã ổn chưa ?

Thân.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
bachusaigon said:
uhm mình sẽ tiếp thu ý kiến của BQT.
Tài khoản của bạn đã unbanned, bạn vui lòng kiểm tra lại & nếu cần sự hỗ trợ các vấn đề liên quan, bạn update tiếp vào trong Topic này.

Thân.

silvershark8x

T.Viên Năng Động
tieu_tuan said:
việc banne nick thành viên trên diễn đàn cần phải cân nhắc, đặc biệt là các thành viên có sự đóng góp trên diễn đàn theo mình cũng nên cân nhắc kĩ hơn,nếu lỗi của các bạn không quá mạnh,chúng ta nên nhắc nhở,vì họ cũng hoạt động trên diễn đàn khá lâu rồi, nên khi được nhắc nhở họ mà họ không chấp hành chúng ta hãy tiến hành theo qui đinh
việc bạn nguoinongdan post bài 4 topic như vậy mình thấy chỉ nên nhắc nhở, bạn supermode vừa banne nick còn đóng topic như vậy theo mình là quá nặng và không cần thiết
việc này sẽ tạo 1 tiền lệ không tốt cho diễn đàn ,vì không nhắc nhở thì người khác đâu biết họ sai ở chỗ nào,mình là người nắm luật thì mình phải hướng dẫn cho các bạn
cứ hở chút phạt vậy có nên không
bạn đã xin lỗi tức bạn đã tự thấy bạn làm không đúng,mà đã không đúng bước đầu tiên thì các bước sau của bạn liệu có đúng không???

việc này mình nghĩ ban quản trị nên xem xét và đưa ra quyết định, chứ 2 bên không bên nào nhường bên nào,mọi chuyện sẽ kéo dài
Thân
Mình xin lỗi về việc không thông báo không có nghĩa là mình tự thấy việc ban nick là không đúng, 2 việc khác nhau tieu_tuan nhé
Còn admin Pate đã đưa ra ý kiến và giải quyết rồi mình cũng không có ý kiến gì thêm

Status
Không mở trả lời sau này.