• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Khẩn cấp] chó có thói quen ăn tạp!

soc con

Member
Mọi người ơi ai có kinh nghiệm chỉ giúp em với, em hết cách trị bé nhà em rồi. Em nó suốt ngày ăn tạp, cái gì cũng cho vào mồm, lúc đầu em tưởng em nó chỉ gặm chứ ko nuốt, nhưng hóa ra cái gì nó cũng nuốt hết được, kể cả giẻ lau hay vật sắc. Lúc trông nó thì em toàn phải để ý nó gặm cái gì rồi đánh vào mồm để mong nó nhớ là ko đc ăn linh tinh, thế mà rồi kết quả ko có mình ở bên là cái gì cũng nuốt, nó bị nôn tổng cộng 3 lần vì ăn tạp rồi. Em sợ nhất là ăn kiểu đó dễ bị đường ruột thôi. Thuộc giống PHỐC SÓC thông minh mà sao ngu vậy cơ chứ!!!! hơn 4 tháng rồi mà ko phân biệt được cái gì ăn được cái gì ko. Em phải làm sao bây giờ?????

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
cha sao cả càng dễ nuôi , nhưng bạn nên hạn chế thả va chỉ cho chúng ăn cơm + những thư bn muôn no ăn, con lại no ăn cai gi bạn đê trươc mạt no nêu no định ăn cần cai doi !dai 30- 40 cm vut xuông đất bao ko thật to rõ ràng

soc con

Member
MECSADEC said:
cha sao cả càng dễ nuôi , nhưng bạn nên hạn chế thả va chỉ cho chúng ăn cơm + những thư bn muôn no ăn, con lại no ăn cai gi bạn đê trươc mạt no nêu no định ăn cần cai doi !dai 30- 40 cm vut xuông đất bao ko thật to rõ ràng
mình đã làm rồi, vả thẳng vào mồm vẫn ko chịu nghe, vẫn tiếp tục ăn đủ các thể loại, sợ nhất là ăn phải những thứ ko tiêu hóa đc :( thà cứ kén ăn 1 chút, hiểu được khẩu vị của bé còn hơn là kiểu này, mệt mỏi quá, mình đang định mua bé cái rọ mõm :(

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nhốt nó một chỗ là xong :). Sau này lớn là tự hết, bé nhà mình 4 tháng cũng bới mút xốp ra nhai ngấu nghiến, h dc 1 năm r thì hết luôn :).

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
Bobeouuu said:
Nhốt nó một chỗ là xong :). Sau này lớn là tự hết, bé nhà mình 4 tháng cũng bới mút xốp ra nhai ngấu nghiến, h dc 1 năm r thì hết luôn :).
đồng quan điểm