• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Khẩn cấp! Cứu thú kưng!

Wendy_lee

Mọi người ơi, em Zin (con chó) nhà em hôm nay bị giẫm phải thủy tinh. Chân chảy rất nhiều máu. Mọi người bảo em làm sao bây giờ?

6chip9

YTC Developer
bạn lấy hết mảnh thủy tinh ra chưa. Mình có bé bị giống như bạn rồi nhưng mà ở cổ và bị tấm tôn cắt. Bạn có nick yahoo k add nick mình đi mình phụ bạn cho: Sun_Prince880

tranguyen.204

YTC Developer
thương quá. lấy kẹp gắp mảnh chai ra, sát trùng rui băng bó lại. cẩn thận không bé bị đau, sẽ cắn lại bạn đó. Chúc bé mau lành nha

*tim*kshock

*Thành viên nhỏ tuổi uy tín!!!!!!
cai nay hok lo dau chi nguy hiem vs dong cho nho thoi vd:bk lai nhat,con doi vs dong nhu:bec gie thi chang lo dau lay het manh thuy tinh ra roi lau kho mau bang con , sau do bang bo lai thoi ma ban yen tam di

6chip9

YTC Developer
bé nha 2 mình từng bị đứt cổ thì mình dùng thuốc bột rắc sufa rắc lên vết thương cho bé và 3 tiếng cho bé uống nước đường giữ sức với lại uống equinol ( k thì mua thuốc giảm đau k có paracetamol ). Trước khi rắc sufa thì bạn rửa vết thương với thuốc đỏ nhá. Chúc nhóc của bạn mau khỏe

Chúc nhok cua ban mau lanh vet thuong nha ko co kn trong chuyen nay , hj`

6chip9

YTC Developer
con tho cua em len thien dang rui buon qua di,em con tham thiet hon may anh hichuhuhuhuhuuhuh :sadcorner: :ngoi_xom: :cry: :cry: :cry: :cry: :156: :156: :run:

Bạn này kì cục. Mún người ta giúp thì lập 1 topic hẳn hoi mà nhờ. tự nhiên cái ào ào zô trong cái topic của người ta khóc lóc tùm lum. :154: :154: :154: :154: :154: