• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

husky hay alaska

duong96

Tình hình là 2 tháng nữa mình lên hà nội mở shop quần áo.
Mình đang tính mua một cặp alaska or husky or samoyed . các bạn tư vấn hộ mình giống nào khôn , dễ ăn , quý trẻ e... Và giá ntn. Tại mình thấy 2 giống này na ná nhau à

Last edited:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Giá cả thì tuỳ từng em. Nếu chó nhà đẻ thì:
Husky và Samoyed thì giá tầm 7tr
Alask thì tầm 10tr
(Có thể chênh lệch lên xuống chút)
Tất cả đều quý trẻ em
Còn khôn, thì theo bạn, thế nào là chó khôn? Khôn là biết trông nhà, hay học các lệnh nhanh?
Husky và Alaska thì hoàn toàn k biết trông nhà, không hề sủa
Samoyed thì biết trông nhà hơn, nhưng khả năng trông nhà cũng rất kém.
PS: mở shop quần áo thì nên tránh xa cả 3 dòng trên ra. Lông dài, chăm sóc lông kỳ công, lông rụng, sẽ bám đầy vào quần áo bán của bạn. Không chăm sóc lông thì trông xấu xấu bẩn bẩn khủng khiếp

duong96

Cực thì k vấn đề vì mình ở shop riết nên chăm vs chơi vs nó cho đỡ buồn. Còn lông thì rụng nhiều lắm k bạn
Giá cả thì tuỳ từng em. Nếu chó nhà đẻ thì:
Husky và Samoyed thì giá tầm 7tr
Alask thì tầm 10tr
(Có thể chênh lệch lên xuống chút)
Tất cả đều quý trẻ em
Còn khôn, thì theo bạn, thế nào là chó khôn? Khôn là biết trông nhà, hay học các lệnh nhanh?
Husky và Alaska thì hoàn toàn k biết trông nhà, không hề sủa
Samoyed thì biết trông nhà hơn, nhưng khả năng trông nhà cũng rất kém.
PS: mở shop quần áo thì nên tránh xa cả 3 dòng trên ra. Lông dài, chăm sóc lông kỳ công, lông rụng, sẽ bám đầy vào quần áo bán của bạn. Không chăm sóc lông thì trông xấu xấu bẩn bẩn khủng khiếp

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cực thì k vấn đề vì mình ở shop riết nên chăm vs chơi vs nó cho đỡ buồn. Còn lông thì rụng nhiều lắm k bạn
Rụng lông quanh năm. Nhưng đến mùa rụng lông thì rụng nhiều khủng khiếp.
Chăm chỉ chải lông hàng ngày thì đỡ hơn xíu
Nếu k gian rộng mở thì đỡ hơn. Còn như bạn thê 1 cái phòng rông, bày quần áo để bán, và cho e nó ở đó luôn => sẽ thấy cái áo nào cũng dính lông cún.

Shine RX

Đăng ở đây luôn cho khỏi tốn topic. Mình cũng đang định nuôi 1 trong 2 giống trên. Nhà thì rộng khoản 6m, dài thì 20m. Mình có tham khảo thì về diện tích thì ko lo nhưng do nhà làm về buôn bán linh kiện điện tử, phần cứng thì có hợp ko. Trông nhà thì ko cần lắm, nhưng dè chừng người lạ thì husky có ko ?