• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Husky bị tiêu chảy

Đan1995

Em vừa mua 1 bé husky cái dc 4 tháng tuổi từ 1 người bạn . Có sổ khám bệnh đã chích ngừa xổ giun đầy đủ rồi( chẳng biết sổ thật hay sổ bừa ). Vừa đem về nhà cho nó uống tí nước với ăn 1 ít thức ăn cho chó là nó đi ị tiêu chảy rồi ( chỉ ra phân lỏng thôi ko ra máu hay tạp chất gì cả ) . Do chưa bao h nuôi husky nên e xin ý kiến các bác là nó bị như thế có nguy hiểm ko ? Có cần đem ra bác sỹ hay tự mình có thể khắc phục tại nhà. E xin cảm ơn

Đan1995

Kể cả ko ra máu thì bạn vẫn phải chữa cho nó hết tiêu chảy bạn nhé. Nếu ko bị nhiễm trùng đường ruột thì nó cũng bị rối loạn tiêu hóa rồi.
E cho nó nhịn ăn khoảng 24h chỉ uống nước thôi . Hôm nay đi phân bình thường và chạy nhảy như khỉ vậy . Như vậy đã thực sự an toàn 100% chưa ạ ???

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
có thể chó chưa quen ăn đồ ăn nhà bạn nên bị đi ngoài, bạn mua ít men tiêu hóa về và thử cho thức ăn giống chủ cũ cho ăn, sau đó nếu muốn đổi thức ăn thì bạn nên cho ăn từ từ để chó quen đã