• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hướng dẫn cách trị bệnh care , dại ở chó con mới đem về từ 2 đến 4 tháng

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Bẩm sinh của loài chó là bé nào cũng bị care ( ỉa chảy ra máu dẫn đến tử vong ) . Thì các bạn cho bé ăn vừa đủ chặc bụng (1 ngày 3 bữa ) cún đừng cho bé ăn phình bụng sẽ dẫn đến ỉa chảy liên miên . Thấy Ăn uống xong lập tức cất đồ ăn dẫn cún đi dạo gần nhà ( Không nên đi vào lúc sáng : 7h đến 10h sẽ có bắt chó của thú y , còn khuya sẽ có trộm chó nên phải cẩn thận ) . Quan sát phân cún nếu mà ỉa chảy thì mua đường tán cho cún ăn , cứ tiếp tục cho cún ăn đến khi hết ỉa chảy . Còn về bị dại là hiện tượng cún bỏ ăn , bị sốt , chảy nước dãi nhiều là biết ngay cún bạn bị dại , phải mua đậu xanh với đường cho bé ăn đến khi hết chảy dãi ăn cơm lại bình thường . Đó bí quyết nuôi của bác tôi đã 10 năm kinh nghiệm nuôi cún !!!

Ryan Raymond

Chó con mới đem về thường rất yếu nên chích sẽ làm nó bệnh nhiều hơn , bỏ ăn nên bác mình đã xài cách này !!!

Ryan Raymond

Cũng trị dại luôn cho ăn dậu xanh náu với đường cho chó uống 100 % bớt dại , cho ngao tây tạng áp dụng cái này !!! Bác mình nuôi chó hơn 20 năm nuôi lúc còn trẻ , nên các bạn yên tâm .Chó mình đang áp dụng !!!
Hình pé nó : Mỗi ngày cho ăn đường bớt ỉa chảy , lúc mới về ỉa ra nước , bị hằn nhóc chó nắm đuôi treo lơ lửng , ỉa chảy liên miên nhờ ăn được sống tới giờ :

Ryan Raymond

Đường bạn nấu ăn , pha cà phê ấy , còn muốn bé nó tự ăn ra tiệm tập hóa mua đường tán ( Cục ) về cho bé nhai , chúc mấy bạn thành công !!!

Chó nhà m` ít ỉa chảy nên chưa thể áp dụng được ko thì cũng sẽ áp dụng xem sao rồi lấy làm KN cho m`, h`j tks nhá, topic cũng hay. :Onion35:

Ryan Raymond

Bị care không hết được luôn đâu bạn , tại trong không khí có khí sinh , nên chó dễ bị nhiễm vì đề kháng yếu . Đẻ phòng tránh ỉa chảy thì ăn đường , chó mình tên Young hồi đó bị LHP bắt , chuộc về thì bé nó khặc khặc như nghẹn cái gì đó , chắc tại bị bọn bắt chó xiết cổ , bé nó bỏ ăn ,sốt dẫn đến dại . Đi chích rất nhiều nưng không hết , đến lúc sạch tiền , mình còn nước dể dành tiền ăn sáng ra mua cháo kêu mẹ đúc cho bé ăn rồi cho uống nước đường nên đã hết . Giờ bé trên nội bắt chuột , khôn lắm , mất bé buồn lắm !!!

Ryan Raymond

Còn về parvo chó mình chưa bị bao giờ . Để mình tham khảo , hỏi bác chuyên nghiệp về chó của mình . Rồi sẽ xử lý , cách trị sau .

Ryan Raymond

Pravo thì cũng như care ỉa chảy ..... , tốt nhất nếu thấy cún ỉa chảy , ối là đem đi chích care liền (1 mũi vắc-xin , 1 mũi chống 7 loại bệnh) , Cún các bạn lúc 2 tháng khỏe mà bị mấy hiện tượng trên thì chích được , còn nếu như cún yếu khuyên đừng chích , nếu như chích về cún yếu đi thì bạn phải biết chăm sóc không thì cún sẽ .... Nếu cún yếu thì cỡ 3 tháng chích được rồi !!! Thank mấy bạn đã đọc , chúc cún các bạn mạnh khỏe .

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
Đường bạn nấu ăn , pha cà phê ấy , còn muốn bé nó tự ăn ra tiệm tập hóa mua đường tán ( Cục ) về cho bé nhai , chúc mấy bạn thành công !!!

Bạn ơi nhà mình có pé cún bị ỉa chảy ra máu, đã tiêm thuốc nó hết ỉa chảy nhưng mà nó vẫn còn bị nôn, cứ cho nó ăn nó lại nôn ra hết, đang béo h còi nhom, giúp mình vs :dead:

Ryan Raymond

hjc . mjnh` mới mua 1 bé 2 tháng . bé mới về nhà 4 ngày 2 ngày đầu ăn ít 2 ngày sau ko chịu ăn . đi loạn choag. ói ra nhầy . suốt ngày nằm thim thíp ko ah :( . bơm cháo mà nó ko chịu nuốt toàn nhè ra hết .

Bé còn lạ nhà là một ! Bạn mua sữa trong thú y về cho uống nếu bỏ ăn dài hạn ! Nếu ăn cháo mà chứ nhả ra thì bạn ráng giữ mỏ bé cho thêm xíu nước vô cho bé uống hết cháo ! Không có hiệu quả nữa là hết biết !

Ryan Raymond

Bạn ơi nhà mình có pé cún bị ỉa chảy ra máu, đã tiêm thuốc nó hết ỉa chảy nhưng mà nó vẫn còn bị nôn, cứ cho nó ăn nó lại nôn ra hết, đang béo h còi nhom, giúp mình vs :dead:

Bạn chích gì thế ! Bạn chích chống 7 loại bệnh thì hok sao ! Mà vẫn ói hok ăn thì mua bánh mềm , sữa cho bé ăn uống ! Rồi cho ăn cháo ! Không có kết quả đưa ra thú y uy tín giám sát !

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
Bạn chích gì thế ! Bạn chích chống 7 loại bệnh thì hok sao ! Mà vẫn ói hok ăn thì mua bánh mềm , sữa cho bé ăn uống ! Rồi cho ăn cháo ! Không có kết quả đưa ra thú y uy tín giám sát !

Hôm nay nó đã biết chạy nhảy và vãy đuôi r, mỗi tội vẫn còn gầy lắm, đang béo giờ gầy như cái que chỉ có xương lộ rõ ra, vẫn k chịu ăn nữa

hậuboong

YTC Developer
chào các bạn. cho mình hỏi chút. mình mới mua 1 em alaska 3 tháng tuổi về nuôi, vì đây là lần đầu mình nuôi em nó lên chưa có kinh nghiệm muốn tham khảo ý kiến mọi người ? khi nuôi em nó thường gặp phải bệnh j ? triệu chứng ra sao và cách điều trị như thế nào ? cần phải tiêm ( trích) những loại thuốc j để phòng ngừa bệnh, khi nào có thể tiêm được ? và có phải tiêm nhắc lại k? rất mong mọi người chia sẻ. cảm ơn

Ryan Raymond

chào các bạn. cho mình hỏi chút. mình mới mua 1 em alaska 3 tháng tuổi về nuôi, vì đây là lần đầu mình nuôi em nó lên chưa có kinh nghiệm muốn tham khảo ý kiến mọi người ? khi nuôi em nó thường gặp phải bệnh j ? triệu chứng ra sao và cách điều trị như thế nào ? cần phải tiêm ( trích) những loại thuốc j để phòng ngừa bệnh, khi nào có thể tiêm được ? và có phải tiêm nhắc lại k? rất mong mọi người chia sẻ. cảm ơn

Bé đã chích gì chưa nếu chưa thì chích 1 mũi chống 7 loại bệnh nên cần biết thêm thông tin thì bạn hỏi Bác Sỹ thú Y nhé ! Mai mình mới post thêm ! Chó con thường mắc bệnh carre - prarvo v.v. ! Carre là bệnh nghiêm trọng là tiêu chảy ,bỏ ăn , bị ghẻ , sốt ! Còn pravo là ỉa chảy ra máu ! Mai mình sẽ nói rõ ràng !