• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về phối giống chó

Veronica

Xin chào tất cả các anh chị em trong nhóm. Mình vừa gặp phải 1 vấn đề về việc phối giống chó cần được tư vấn. Mong mọi người sẽ dành chút thời gian để giúp đỡ mình. Xin cảm ơn rất nhiều ạ.

Việc là như vầy:
Nhà mình có nuôi 3 chó đực khác giống nhau: 1 chó cỏ, 1 đốm lai phú quốc và 1 Rottweiler.
Tuần vừa rồi có bạn xin phối với bé Rot nhà mình. Vì vậy, vợ chồng mình chở bé đến thăm nhà gái để 2 bé làm quen trước. Không ngờ 2 bé gặp nhau rồi xxx luôn.

Sau đó bên nhà gái có việc đi xa nên chở bé cái qua gửi nhà mình, và để 2 bé được gần vài lần nữa cho chắc.

Sau lần đầu tiên thì lần thứ 2 cách 1 ngày 2 bé mới dính lại. Lần thứ 3 là ngày kế tiếp luôn.

Mình nghĩ chắc ok rồi nên mình không cho rập nữa.
NÀO BIẾT ĐÂU RẰNG sáng nay chỉ vì dậy trễ, baba mjk thả bé đốm lai phú quốc ra sớm. Nó chạy lên hiên nhà trên của mình và làm thịt bé cái luôn. Lúc phát hiện thì không biết đã dính bao lâu rồi.

Vậy thì khả năng bé cái sẽ đậu thai của Rot hay Đốm vậy ạ?

Xin nói thêm là bé Rot mới chữa khỏi bệnh ghẻ do chủ cũ bỏ bê. Vợ chồng mjk mua bravecto cho bé uống hồi đầu tháng 10 + chích sán lá gan cho bé. Mua viên thứ 2 cho bé uống thêm cách đây khoảng hơn nửa tháng. Đây là lần rập đầu tiên của bé.

Còn bé đốm đã rập 1 lần. Lần nhảy đầu tiên được 7 con luôn.

Vậy khả năng đậu con bé rot có cao không nhỉ? Chủ của bé cái định chích ngừa thai cho bé, bỏ lứa này mà mình nghe nói chích thuốc không tốt cho bé nên lo quá ạ...

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Có ai biết vụ này không giúp em với.... Please....
Khả năng dính với bé rot vẫn cao hơn rất nhiều so với bé đốm bạn nhé. Dựa vào tình tiết bạn kể, thì 2 bé rot gặp lần đầu, dự định chỉ là cho làm quen, mà 2 bé dính dc luôn => bé cái đã chịu đực. bé đốm phối sau đó 3 ngày => tỉ lệ dính sẽ k thể cao bằng bé rot dc. vì bé rot phối trong thời kỳ đầu vừa giữa, còn bé đốm là thời kỳ cuối chịu đực của bé cái.
PS: đây là kinh nghiệm của riêng cá nhân mình, k qua sách vở nào cả ;))