• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về liều lượng khi cho mèo uống thuốc ngủ !

cmantkymia

Như tiêu đề các bác ạ ! Con mèo em nó kêu to quá, em muốn mang nó về quê cho nhà nuôi, ở nhà em đi về khoảng tầm 8 tiếng, uống loại gì và bao nhiêu viên thì vừa ạ! Em thử hết cách rồi mà vẫn bị đuổi, tại vì mèo em nó còn nhỏ nên gào khủng khiếp lắm, k phải loại ngoan để trong túi rồi vuốt ve đâu ạ. Thế nên mọi người trả lời đúng trọng tâm loại gì với bao nhiêu viên, cho uống như nào với ạ ! Thank mọi người nhiều !

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mình cũng đang thắc mắc chuyện này lắm. Bạn nào am hiểu thì vào cho lời khuyên với :( Nhiều khi đi xa, phải đưa mèo theo, cũng có lúc nửa đêm mèo gào thét :khoc_nhung_ko_chiu_thua: Làm hàng xóm chửi um huhu

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Hé hé, để mai anh hỏi cô bác sĩ dược thú y tư vấn về cái này rùi post lên trao đổi với mọi người :em xin_em xin:
Nhưng chắc ko cho mèo uống được đâu mà phải tiêm mới có tác dụng. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Ok! Thanks bạn Pate nha :143164lsmokingg: Bạn cố gắng hỏi giúp mình nhé. Hjx nhưng nếu ko cho uống đc mà phải tiêm thì mình cũng chịu. Thương em ý lắm :Cmon baby_kusit:

txh1403

Phá phách member
Thuốc ngủ CALMIVET

Thành phần thuốc:

Acepromzine base ................................0,0125g/viên
Liều dùng 1-2 viên cho 5kg thể trọng mèo. Dễ sử dụng, có thể trộn vào chút thức ăn ngon để mèo tự ăn với những con mèo khó cho uống thuốc trực tiếp. Cho uống trước 2-3 giờ trước khi vận chuyển. Có tác dụng an thần trong vòng 6-8 giờ. Tác dụng phụ không đáng kể, an toàn khi vận chuyển.
( các bạn đọc tham khảo của bác sĩ GV bên viet-pet nhé ,coi như 1 viên là cho 5 kg thể trọng mèo thì mèo nhà các bạn bao nhiêu cân thì chia viên thuốc đó ra cho hợp lý,còn về thuốc thì tìm mua thuốc nào có hoạt chất Acepromzine base là dc)