• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về alaskan Đực & Cái

BaChumHp

Mình đang có ý định mua 1 em Alaskan. Nhưng đang bướm khoăn giữa cái & đực . Vậy xin hỏi các Bác pro nào có k.nghiệm nuôi chó này chỉ dùm e biết cái và đực khi trưởng thành có khác nhau ko ? Lông ? Kích cỡ ? Chó nhỏ thì sàng sàng nhau hết trừ bộ phận sinh dục. Em muốn mua chó nhỏ để tiện cho công tác huấn luyện sau này ... Bác nào rành chỉ dùm e nhé thanl

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
BaChumHp said:
Mình đang có ý định mua 1 em Alaskan. Nhưng đang bướm khoăn giữa cái & đực . Vậy xin hỏi các Bác pro nào có k.nghiệm nuôi chó này chỉ dùm e biết cái và đực khi trưởng thành có khác nhau ko ? Lông ? Kích cỡ ? Chó nhỏ thì sàng sàng nhau hết trừ bộ phận sinh dục. Em muốn mua chó nhỏ để tiện cho công tác huấn luyện sau này ... Bác nào rành chỉ dùm e nhé thanl
Đực cái có nhìu điểm khác nhau b à...
Lông đực dày,ngực nở to,khỏe khoắn hơn nhưng như cầu về chạy nhìu hơn cái.Nặng > 40kg,và đặc biệt là bắt đầu có như cầu từ hồi 5th tuổi,sẽ rất phiền phức nếu chỉ nui ko,nhảy cái vs đồ suốt ngày ấy...
Lông cái ko dày bằng,thướt tha và ngực ko nở to lắm. Nặng 35 - 40kg,dễ dạy bảo
Bạn còn cần gì nữa ko?

BaChumHp

Vậy thông thường khi trưởng thành con đực hay cái đẹp hơn hủh bác ? Tức là cũng có con đẹp or xấu nhưng mình nhìn 1 cách chung chung ý ...