• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Hỏi] Nhờ mọi người xem giúp bạn chó của mình giống gì?

Tớ là Tô

Chào cả nhà,

Mình sắp đón 1 bạn chó để nuôi. Trước giờ thì mình cũng có nuôi chó nhiều rồi, nhưng đều là chó ta và không gian ở quê nên mọi thứ đều dễ dàng hơn.

Giờ bạn chó mình sắp nuôi không phải chó ta, mà mình không rành về các giống chó khác, nên muốn hỏi mọi người xem bạn chó này giống gì, để mình tìm hiểu kỹ càng, biết cách chăm sóc bạn ấy tốt hơn.

Cuối tuần này mình đón bạn ấy lên rồi. Mọi người giúp mình nhé.
Chân thành cảm ơn.

Đây là hình bạn ấy:

Đây là hình bố bạn ấy:

Đây là hình mẹ bạn ấy:

Tớ là Tô

Mình cũng nghĩ là Nhật hoặc Nhật lai Bắc kinh - nhưng cũng k biết sao để phân biệt chắc được. Mình đón em nó rồi, mới được 4 ngày mà mới có 2 lần em ý vệ sinh đúng chỗ :( Hành trình huấn luyện thật quá gian nan các bạn ạ :(

Mình cũng nghĩ là Nhật hoặc Nhật lai Bắc kinh - nhưng cũng k biết sao để phân biệt chắc được. Mình đón em nó rồi, mới được 4 ngày mà mới có 2 lần em ý vệ sinh đúng chỗ :( Hành trình huấn luyện thật quá gian nan các bạn ạ :(
Bạn phải kiên trì nha. Dạy chó là vừa yêu thương vừa kiên trì.

Tớ là Tô

Vậy là đã hơn 1 tuần đón Tô về, những hôm khác Tô nhà mình rất ngoan - vệ sinh đúng chỗ. Nhưng 2 hôm nay không biết nguyên nhân gì mà toàn bậy ra trước cửa - ngay chỗ để bát ăn luôn. Mình cảm giác rất bất lực vì ko biết sao nó lại bậy ngay ra chỗ ăn như thế :(

One_more_night

Active Member
Vậy là đã hơn 1 tuần đón Tô về, những hôm khác Tô nhà mình rất ngoan - vệ sinh đúng chỗ. Nhưng 2 hôm nay không biết nguyên nhân gì mà toàn bậy ra trước cửa - ngay chỗ để bát ăn luôn. Mình cảm giác rất bất lực vì ko biết sao nó lại bậy ngay ra chỗ ăn như thế :(
Bạn chịu khó dẫn nó đi vệ sinh ở 1 chổ cố định,xích vào chổ đó 1 thời gian dài,rảnh thì xích 1 ngày lun.Chó này là chó nhật lai

One_more_night

Active Member
Lai bắc kinh,nhưng chỉ 1 tí xíu ah.mõm con này dài,nhưng vóc dáng thì lại hơi hơi bắc kinh.Tóm lại là Nhật lai 1 xíu bắc kinh.Nuôi chơi cũng được