• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Hỏi] - Làm sao để nhận biết chó có bị tiêm noping hay không

benie

Như tiêu đề ah, em muốn hỏi thăm những thành viên lâu năm, có nhiều kinh nghiệm về vấn đề này. Em mới tham gia diễn đàn không lâu nên nếu có bài viết rồi, mong các ace gửi link cho em tham khảo được không( nếu có rồi thì mod or ad xóa bài này dùm em). Em thì chỉ biết vài đặc điểm như sau,mong ace chia sẻ thêm.
Đầu tiên e xin nói sơ về loại này ( cho các bạn còn chưa biết ). Noping là 1 dạng thuốc kích thích cấm , thường được các lái chó or các thành phần kinh doanh chó không nhân tính tiêm vào cho chó,mèo. Mục đích là để cho em cún luôn khỏe mạnh tung tăng ( nhìn rất yêu ),tạo cảm giác cún rất lanh lợi,không ngoan, dễ gần người, dễ ăn dễ nuôi....( nói chung là mọi đặc điểm để người mua thấy thích ), nhưng thật sự bên trong thì đang hủy hoại các pé, mặc cho các pé có đang bệnh tật,mệt mỏi....cũng trở nên cực khỏe và hiếu động. Thuốc hình như có tác dụng lâu kéo dài lên đến 1 tháng,tùy thể trạng mỗi cún ( em không nhớ chính xác lắm ). và sau đây là những đặc điểm mà e từng gặp cũng như tham khảo trên nhiều nới :
+ Mắt có ghèn rất nhiều ( hoặc có vết ghèn ở 2 khóe mắt vì nhiều thằng nó chùi sạch trước khi mình xem,nhưng để ý kĩ vẫn sẽ còn )
+ Chảy nước mũi hoặc nước mũi rất ướt ( em nhớ là những dòng lông dầy như alas ,hus...cũng ẩm ẩm,nhưng puppy thì chỉ ẩm âm thôi chứ không chảy nước thành giọt )
+ Lỗ đít khá ẩm ướt (theo em được biết thì khi bị chích thuốc này đa phần các bé sẽ bị tiêu chảy, nếu yêu cún thì test luôn khu vực này cũng không thành vấn đề gì )
+ Bụng có nhiều đốm đó hoặc gân đỏ ( cái này em không rõ lắm ^^ )
+Luôn luôn khát nước,cứ đưa nước là uống, uống tí thì nghĩ, dc 5-10 phút là uống tiếp
+Đưa gì cũng ăn, thậm chí những thức ăn khó ăn như rau củ quả đều nhai tuốt ,theo em biết thì thường puppy sẽ ăn 1 vài loại cố định do chủ hay cho ăn, nếu ăn đủ thứ thì hơi lạ ( dĩ nhiên là vẫn có những con bản tính nó đã ham ăn ( em thì hay test với tỏi sống,vì thường loại này puppy rất ghét ăn, nếu nó vẫn ăn luôn thì chắc có vấn đề )
+ Rất quấn người,quen lạ gì cũng nghe lời cả ( cái này em k chắc chắn dc vì có những pé thật sự rất thích người chứ chẳng bị gì cả @_@ )
Những điều trên e chỉ tích góp từ kinh nghiệm bản thân cũng như các bài viết ở các diễn đàn. Có thể vài thông tin không chính xác, rất mong mọi người sẽ đính chính lại dùm cũng như góp ý thêm cho em.
Em chỉ mong mọi người có thể có thêm thộng tin để có thể tự tin khi chọn 1 em cún cho mình ( em đã từng mất 1 em vì loại thuốc này ). Rất mong mọi người chia sẻ.