• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi cách dạy mèo ị vào toilet

fabass

Nghe bảo có cách dạy mèo vao toilet chèo lên bệ bệt ị chủ chỉ việc xả nước,bác nào biết truyền đạt kinh nghiệm giúp

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Có 2 clip mèo đi vệ sinh trên bàn toilet & dùng giấy vệ sinh lun :th_haha_hammer:

http://www.youtube.com/watch?v=_ug7WEUxH68

http://www.youtube.com/watch?v=zQbHS4YJOMc

Họ có bộ kit để dạy mèo, giá khoảng 500k ~ 1 triệu :

http://www.citikitty.com/How-CitiKitty-Works-s/12.htm

:Onion12: :Onion12: :co_y_tuong_xau:

Đu Đu

ở VN mình có ai bán bộ này hay làm bộ này bán không nhỉ? Tại mình thấy cơ chế của mấy miếng nhựa này cũng dễ làm mà nhỉ? :D

Jolie

Member
ở VN mình có ai bán bộ này hay làm bộ này bán không nhỉ? Tại mình thấy cơ chế của mấy miếng nhựa này cũng dễ làm mà nhỉ? :head_hot:

uh nìn thì thấy đơn giản vậy chú Vn mình ko có ái làm vì nghĩ nhu cầu ko có hichic. toàn mua hàng tung của thôi. mà mình thấy là nên mua cái này hon là citty kitty vì citty kitty chỉ dùng đuọc 1 lần cho 1 con mèo còn cái này bạn có thể dùng nhiều lần cho con và cháu của nó :) http://www.amazon.com/CitiKitty-Cat-Toilet-Training-Kit/dp/B000F1OS20/ref=sr_1_3?s=pet-supplies&ie=UTF8&qid=1313377765&sr=1-3

huongchau

YTC Developer
hôm trước mình đến nhà bạn alimiumiu mua mèo con.đang ngồi chơi với bé mèo thì thấy em mèo tôm 1 năm tuổi chạy vào nhà vs ...nhảy lên bồn vs đi vs như em mèo đen bên trên ấy.bác chủ nhà có bật mí rằng con trai bác cũng dạy mèo như clip quảng cáo citikity đó và lâu dần em mèo cũng quen.nhìn tận mắt em ý đi vs mà buồn cười ghê ý.chắc khi nào em mèo nhà mình lớn 1 chút mình sẽ cố gắng dạy em ý :co_y_tuong_xau: :good_job:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
hix, giá như mèo nhà mình cũng bít đi vệ sinh như thế này nhỉ, sạch sẽ mà lại tiện lợi

Tất cả cần phải được dạy dỗ thôi em ơi :143163ljogging:

audy224

YTC Developer
mình có đọc được 1 bài về vấn đề này . Tiện hôm nay copy sang đây cho mọi người tham khảo :
Thói quen đi toilet là đặc tính của từng cá thể mèo. Vì vậy thời gian luyện tập mèo đi vào toilet của người phải mất từ 2 tuần đến 3 tháng tùy thuộc từng con mèo..
Các bước huấn luyện như sau:

1. Chuyển dần vị trí của khay cát mèo vẫn đi vệ sinh gần rồi sát với bệ xí cho đến khi định vị, mèo chỉ đi vệ sinh ở bệ xí.

2. Khay cát vệ sinh của mèo cần nâng độ cao từ từ 5cm/ngày cho đến khi ngang bằng với bệ xí. Đặt chính vào vị trí trên bệ xí để mèo nhẩy lên và quen và với đi toilet ở khay cát với độ cao trên bệ xí.

3. Dùng một dụng cụ mới bằng kim loại gò theo hình bệ xí ngồi, có phần lõm đúng vị trí lõm bồn cầu. Cho cát vào "bồn kim loại" để mèo cào bới và đi vào. Bỏ dần cát, "bồn kim loại" và toàn bộ dụng cụ mèo vẫn đi vệ sinh để mèo đi trực tiếp vào bệ xí. Càng ít cát, mèo càng cảm thấy khó chịu hơn khi cào bới "bồn kim loại" , cho đến khi chỉ để bồn không có gì và bỏ hẳn bồn. Nhớ dọn sạch ngay khay mỗi khi mèo đi vệ sinh.
Xin lưu ý:
1. Chủ mèo phải kiên trì làm đúng theo các bước. Nếu bước nào chưa được thì làm lại cho đến khi mèo cảm thấy thoải mái.
2. Không luyện tập cho mèo đang ốm, đặc biệt bị đái dắt do viêm đường tiết niệu, mang thai hoặc quá già yếu.
3. Khi mèo đã có thói quen đi vào bệ xí của người :

- Luôn để ngỏ cửa toilet, kể cả khi có khách đến chơi cũng biết khi đi xong cần để ngỏ cửa cho mèo đi.
- Xối sạch bồn xí sau khi người và mèo đi vệ sinh. Không đậy nắp bồn cầu, giữ bệ ngồi ở vị trí thăng bằng và chắc chắn.
Nếu bạn không có điều kiện mua loại bồn tập cho mèo đi toilet trên, bạn có thể thay thế bằng tấm bìa cát-tông cứng đệm vào bệ xí, cho mèo đi quen rồi bỏ ra, mèo cũng sẽ thành lập thói quen này.
Chúc các bạn thành công

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn ơi cho mình hỏi cát vệ sinh cho mèo mua ở đâu vậy. Bao nhiu tiền nữa. Mỗi lần dùng đc nhiều ko bạn ?

Muỗi

Mình vẫn hay dùng cát Monmi ở vương quốc vật nuôi giá 75k. Nhà mình nuôi 1 con 1 tháng hết 1 bao. Catsand thì đắt hơn chút xíu

namehv

Nhà mình từng nuôi một em mèo ta, thời kỳ đầu mới về nhà rất hay đi bậy bạ, sau mỗi lần như thế là dúi mũi vào hậu quả ăn đòn, rồi vứt vào nhà tắm đóng cửa..... sau vài lần như thế em bắt đầu đi vệ sinh ngay cạnh miệng cống trong toilet, chỉ cần lấy cái vòi xịt nước là trôi xuống cống.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nhà mình từng nuôi một em mèo ta, thời kỳ đầu mới về nhà rất hay đi bậy bạ, sau mỗi lần như thế là dúi mũi vào hậu quả ăn đòn, rồi vứt vào nhà tắm đóng cửa..... sau vài lần như thế em bắt đầu đi vệ sinh ngay cạnh miệng cống trong toilet, chỉ cần lấy cái vòi xịt nước là trôi xuống cống.

Giống hệt mèo nhà mình, mình cũng làm thế là giờ đã biết đi VS :D

cutuong2

Tri túc tâm thường lạc. Vô sự thân tự nhàn
Mệt nhỉ , dạy cho mèo đi vào toilet có vẻ khó. Hơn nữa cửa toilet nhà mình luôn đóng thì làm sao để mèo vào sử dụng được. Mà chú mèo nhà mình cũng gần 1 năm rồi, quen dùng khay cát rồi nên chắc đành chịu cho nó đi vào khay thôi. Cảm ơn bài viết của các bạn.

sportgirlhn

YTC Developer
Bạn ơi cho mình hỏi cát vệ sinh cho mèo mua ở đâu vậy. Bao nhiu tiền nữa. Mỗi lần dùng đc nhiều ko bạn ?

Ngày trc mình mua 90k/túi (kg nhớ rõ bn kg,hình như 5kg)mỗi lần đổ ra 1 ít khi mèo đi ị xong thì gắp những cục ị ấy ra.dùng đến khi nào cát ướt thì thay mới.mua ở những cửa hàng bán chó mèo ý.

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
đúng rồi cứ cho bé ở trong nhà vệ sinh ý tiện cho e ý cái chuồng vào đấy
mình toàn vậy mua thêm 1 lọ sịt cho bé biết đi vs đúng chỗ là dần vào đấy quen ngay

dungthu85

YTC Developer
đúng rồi cứ cho bé ở trong nhà vệ sinh ý tiện cho e ý cái chuồng vào đấy
mình toàn vậy mua thêm 1 lọ sịt cho bé biết đi vs đúng chỗ là dần vào đấy quen ngay

bạn oi cho mình hỏi lọ xịt là lo xịt gi thế

txh1403

Phá phách member
bạn oi cho mình hỏi lọ xịt là lo xịt gi thế

Ra mấy hàng bán đồ cho pet đó bạn,người ta hay bán mấy lọ xịt cho chó mèo đi vệ sinh đúng chỗ,hàng của tầu khựa,chất lượng ko đảm bảo cho lắm đâu,mình thấy toàn thiên thối cả thôi >.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Ra mấy hàng bán đồ cho pet đó bạn,người ta hay bán mấy lọ xịt cho chó mèo đi vệ sinh đúng chỗ,hàng của tầu khựa,chất lượng ko đảm bảo cho lắm đâu,mình thấy toàn thiên thối cả thôi >.