• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hmm, cho em hỏi chút ạ :D

TiamoNeko

Hiện tại em mới nhận nuôi một bé mèo mướp [ tầm 2 1 3 tháng nặng 1kg ạ ] - tuy là mèo ta nhưng e hay chơi với nó nên sợ trong quá trình chơi em bị nó cào lây bệnh ạ =]] :le_luoi:
Nên lên đây hỏi về vấn đề chích ngừa cho em nó ạ :Onion35:
Em có xem thông tin về chích ngừa cho mèo nhưng nói chung chung quá em không hiểu ạ! Nên ai hiểu thì có thể giải thích hộ em ạ. Em cám ơn trước ạ :gongxi-1:
1/ Cần chích bao nhiêu loại vác-xin ạ? [ nếu có nhớ giá thì cho em xin giá ạ, chích loại nào trước và khoảng cách ngày chích?]
2/ Sổ giun trước hay chích trước ? [ mà khoảng cách giữa xổ giun với chích thuốc khoảng bao nhiêu ngày thì được ạ?]
3/Em có đem bé ra thú y để sổ lãi nhưng bác sĩ lại bán cho em viên thuốc! Cho em hỏi làm sao để sổ cho bé? Dầm nát thuốc trộm với cơm - nước đứt cho bé hay là nhét viên thuốc vào bến phả miệng bé rồi vuốt để viên thuốc trôi xuống [ cách nào em vô tình xem trên hỏi đáp yahoo]
:03:Lần nữa xin cám ơn mọi ngừoi xem topic ạ