• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP! vấn đề về mèo và chủ :((

nguyenchi507

Tình hình là e mới nhặt và nuôi em mèo nhà e được hơn một tháng rồi, 2 vợ chồng e đều rất cưng nó, cho ngủ chung giường luôn, ăn uống sạch sẽ và giành rất nhiều tình cảm.
Nhưng mà e đang có bầu tháng thứ 5, e có tìm hiểu và được biết mèo chỉ gây ảnh hưởng đến thai nhi khi mà mình thả rông, ăn uống không vệ sinh, không được tắm rửa, lây bệnh khi người trực tiếp tiếp xúc với phân mèo. Nên e đã cho bé đi tiêm phòng,tẩy giun sắp tới là triệt sản nữa. Mặc dù nhiều người khuyên e là lông mèo rất có hại, nhưng e thấy nhiều người bầu bí vẫn nuôi và tiếp xúc với mèo bình thường.

Vấn đề e muốn hỏi ở đây là, sau này khi e sinh em bé, nếu như bé mèo nhà e đã được tiêm phòng, tẩy giun , tắm rửa sạch sẽ và nuôi hoàn toàn trong môi trường nhà ở, ăn chín uống sôi , thì liệu có tác động gì đến trẻ sơ sinh hay không ? Bây giờ e rất phân vân, đã nhặt bé về rồi, yêu thương e ấy thì e không nỡ cho đi đâu cả(mặc dù e ấy chả có vẻ gì là yêu thương em lắm), chồng e thì bảo cứ nuôi nhưng sau này không cho vào nhà nữa - thế thì khác gì đuổi nó đi T_____T mà e thì chưa rõ lông mèo tác động thế nào với trẻ nhỏ, e không dám mạo hiểm. Các anh chị đã có kinh nghiệm giúp e với :((( e không muốn bỏ e ấy đi đâu đâu.

P/s : e mèo nhà em lạnh lùng lắm, bế nó nó toàn cào với cắn thôi (dù là nhẹ nhàng) có cách nào cải thiện không ạ ?
Em cám ơn nhiều ạ :'(

chắc k ảnh hưởng gì đâu, m thấy bên tây họ vẫn cho trẻ em chơi đùa ôm ấp chó mèo mà, quan trọng là m tắm rửa tẩy giun tiêm phòng cho mèo r thì cũng k lo

Quynh kưtê

K sao c ạ, c kứ ôm ap vuot ve nhjet tih vao kiu j n kug wen,trk e kug nuoi 1 e moi ve so vao n ku nhay cồ cồ lên roi cao cau,giay giụa,e ôm roi vuot ve riet roi kug wen,nhug fai nhe nhag thoy c ạ đi wa n kug fai đi nhẹ,n lạ nen tieg độg to n so lm

hiennguyen11

bình thường bạn ơi, con chó hay con mèo gì cũng vậy thôi, nhà mình nuôi mèo gần 10 năm , đẻ 2 đứa con chẳng ăn nhầm gì , có điều trẻ sơ sinh khi ngủ đừng cho con mèo vô ngủ chung là đc rồi sợ nó cào trầy da baby thôi.