• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP! Vấn đề đi chơi ngoài đường của mèo tây ( mèo ALD)

FireKid

YTC Developer
Chào các bạn. Theo như nhiều ng` kể cho mình thì mèo tây thường k đi chơi ngoài đường mà chỉ quanh quẩn ở nhà, quấn chủ. Nhưng đến thời kì giao phối chắc em nó vẫn phải đi tìm bạn tình chứ ạ ? Vậy nếu bây h khi đã có sẵn 1 bạn tình ở bên cạnh mình rồi thì e mèo tây ấy ( mèo ALD ạ) có đi ra ngoài đường nữa ko ạ ( như là đi chơi, đi đánh đu, loăng quăng...). Xin các bạn cho mình biết ý kiến với :D. Chứ nếu mà mua 1 e mèo tây về rồi bị bọn lẩu tiểu hổ nó bắt thì tiếc lắm ạ( đến mèo ta mình còn tiếc đến nỗi khóc mấy ngày), vừa tiếc tiền và quan trọng hơn nữa là tiếc e í...

bio

Member
:)) đi ra ngoài đường chơi thì là bản năng của mèo mà b :)) nếu b đã có 1 đôi để e nó " vui vẻ" r , k muốn e nó ra ngoài đường thì cứ nhốt 2 em nó ở chung,k cho ra đường là đc mà ;)) chứ mình thấy mèo tây hay ta, cứ mở cửa phòng là e í nhảy ra ngoài ngay z Z Z

boo09

T.Viên Năng Động
Theo mình thì bạn cứ cửa nẻo cẩn thận , trước khi đi đâu thì hãy kiểm tra cẩn thận , tốt nhất là nếu không có ở nhà bạn cứ nhốt bé vào phòng cho chắc ăn ( có đồ ăn thức uống , chậu cát , đồ chơi ) rồi khi nào bạn ở nhà cứ thả bé ra cho chơi cùng là ok . Nhà mình cũng có 3 bé , lần trước chị mình vì ỷ y là bé chinchi sẽ không chạy ra ngoài nên quên đóng cửa sân thượng , thế là có 5' thôi bé đã trèo tọt qua nhà hàng xóm , hên là bé nghe lời với lại biết nhà nên kêu 1 tiếng là bé nó sợ tìm đường về liền .
Cứ chắc chắn là tốt nhất :)

chokyu

T.Viên Năng Động
đầu tiên bạn cũng phải nhốt bé trong nhà khoảng 2 tuần - 1 tháng rồi cứ để mèo đi chơi cũng chẳng sao đâu. mèo nhà mình suốt ngày đi chơi nhưng cứ gọi là nó lại vvề. trừ trường hợp quanh nhà bạn nhiều tieeur hổ với bắt trộm mòe thì 100% phải nhốt trong nhà rồi

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
b lên xem thông tin Mèo ý , dù Mèo có bạn tình rồi thì nó vẫn sẽ đi tìm ng khác :)