• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help_Tắm cho mèo

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nhà mình có nuôi bé mèo lông trắng muốt luôn. Mình đã cố gắng tắm thật sạch sẽ để giữ bộ lông cho trắng nhưng chân và đuôi bé càng ngày càng bẩn và ngả màu :(( Mình ko biết phải làm sao. Càng ngày càng thảm hại ý.
Mình hay tắm cho em ý = sữa tắm hoặc dầu gội ở nhà của mình. Phần lưng thì tắm dễ, nhưng vì tránh móng em ý nên phần chân và đuôi hơi khó tắm.
Các bạn góp ý cách tắm cho mèo thật trắng và sạch giúp mình với :sadcorner:

Nhung90

T.Viên Năng Động
hả? mèo nhà tớ cũng màu trắng này, tớ cho vào chậu nước pha sữa tắm rồi tớ vò... vò... vò... con nào láo ăn vả luôn mà k con nào dám láo, bạn cứ nhẹ nhàng thì k xong việc đâu

txh1403

Phá phách member
b ơi tắm cho mèo = sữa tắm của người cũng đc ah? có sợ bi rụng lông k? đây là lần đầu tiên minh nuôi meo ^^

tắm thì cũng dc nhưng k tốt thôi bạn à,sữa tắm của người nó nhiều bọt quá,trước mình tắm cho mèo nhà mình bị dính bọt vào mồm mà nó ko thở dc tí teo đấy với chắc là ko có công dụng như đuổi bọ v.vv như sữa tắm dành riêng cho chó,mèo được,đầu tư 1 chai 50k đi bạn,mua dc con mèo thì tiếc gì cái đó đúng k .mà tắm lâu hết lắm :p

phuong14

tắm thì cũng dc nhưng k tốt thôi bạn à,sữa tắm của người nó nhiều bọt quá,trước mình tắm cho mèo nhà mình bị dính bọt vào mồm mà nó ko thở dc tí teo đấy với chắc là ko có công dụng như đuổi bọ v.vv như sữa tắm dành riêng cho chó,mèo được,đầu tư 1 chai 50k đi bạn,mua dc con mèo thì tiếc gì cái đó đúng k .mà tắm lâu hết lắm :p

vậy ah cam ơn b,tại lười đi mua nên mình moi hoi vay :p minh o bên Long Biên mà k biết khu vực này có chỗ nào bán đồ dùng cho pets cả, lên mang thì toàn thấy o tận đẩu đâu ý nên lười đi sắm :(

hì hì . mèo nhà mìh lúc tắm cho nó,bế thả xuống chậu nc' mà cứ bám lấy áo mìh, gỡ mãi mới ra, thả xuống mà nó cứ ngơ ngác ,im thin thít . móng tay móng chân coi như là gồ hết cả ra
mà nó đứng im lắm, mìh k bik s lại vậy. tắm cho mà cứ run run, k cào cấu j sất.....nhưng mà cứ cố bỏ chạy 1 cách rất chi là từ từ
trông như kiểu bàng hoàng quá mà k bik trốn thoát kiểu j, cố bò đi như là van xin ấy :le_luoi:
tắm xong bạn mìh ôm trong lòng, k ngồi..nhất thiết chui sang chỗ chân mìh,rúc vào và để cho mìh thổi
mìh k dám dùng máy sấy vì ng` ta bảo mèo sợ tiếng máy sấy, tự thổi cho nó thôi :la_bay: :dance3:
với lại mèo nhà mìh thổi không thì cũng nhanh khô .. :Onion22:

leloc

Nhà mình có nuôi bé mèo lông trắng muốt luôn. Mình đã cố gắng tắm thật sạch sẽ để giữ bộ lông cho trắng nhưng chân và đuôi bé càng ngày càng bẩn và ngả màu :(( Mình ko biết phải làm sao. Càng ngày càng thảm hại ý.
Mình hay tắm cho em ý = sữa tắm hoặc dầu gội ở nhà của mình. Phần lưng thì tắm dễ, nhưng vì tránh móng em ý nên phần chân và đuôi hơi khó tắm.
Các bạn góp ý cách tắm cho mèo thật trắng và sạch giúp mình với :sadcorner:

Chỉ có cách là tắm thường xuyên hằng tuần bằng dầu tắm của riêng tụi nó thôi bạn ơi

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
Chỉ có cách là tắm thường xuyên hằng tuần bằng dầu tắm của riêng tụi nó thôi bạn ơi

cũng rẻ mà, cứ mua lấy 1 lọ rồi tắm cho nó dùng vs người k tốt đôu đảm bảo đấy