• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HELP] Tắm cho cún hơn 50 ngày

JinBalyoh

Member
Tình hình là bé cún nhà em mới về nhà đc 8 hôm, là dòng Alaska. Bé cũng gần 2 tháng rồi, nhưng mà bé hôi quá, em không biết là đã tắm cho em nó đc chưa, vì nghe nói cún mới về nhà không nên tắm. Em cũng đã thử tắm khô bằng phấn rơm em bé nhưng em ấy bị dị ứng k tắm đc.

Mọi người tư vấn giúp em với, liệu bây h có thể tắm cho em ấy đc chưa, và nên tắm như thế nào đây, thấy em ấy hôi rồi bị nổi 1 mụt mủ ở bụng thấy thương quá à :(

Cám ơn mọi nhiều nhiều!!

chimcanhcut_dus

YTC Developer
8 hôm là tắm được rồi bạn ạ.khi tắm nhớ tắm nước ấm.mà tắm nhanh thôi.nếu cún sợ thì bạn vỗ về nó.tắm xong thời tiết này thì sấy qua loa là được.cốt khô lông bên trong cho khỏi ốm

chimcanhcut_dus

YTC Developer
JinBalyoh said:
Tình hình là bé cún nhà em mới về nhà đc 8 hôm, là dòng Alaska. Bé cũng gần 2 tháng rồi, nhưng mà bé hôi quá, em không biết là đã tắm cho em nó đc chưa, vì nghe nói cún mới về nhà không nên tắm. Em cũng đã thử tắm khô bằng phấn rơm em bé nhưng em ấy bị dị ứng k tắm đc.

Mọi người tư vấn giúp em với, liệu bây h có thể tắm cho em ấy đc chưa, và nên tắm như thế nào đây, thấy em ấy hôi rồi bị nổi 1 mụt mủ ở bụng thấy thương quá à :(

Cám ơn mọi nhiều nhiều!!
mà lúc tắm tránh để nước vào mắt và tai bé nha.bé nhà bạn mới 2 tháng tuổi thì còn hơi bé,nhưng mà có cả mụn mủ thì cẩn thận là có bệnh về da.cho nên mình thấy là nên tắm đấy bạn

JinBalyoh

Member
@chimcanhcut_dus : cám ơn bạn đã tư vấn, hihi, hôm nay nắng tốt mình lập tức tắm cho em ấy thơm tho sạch sẽ :">

buratino1703

YTC Developer
Khi tắm lấy bàn tay bịt vào khu mắt của nó, 1 tay còn lại dùng vòi sen xịt vào đầu. Nước+xà phòng chỉ chảy qua chứ không vào mắt+mũi cún đâu. Mà như thế cún lại đứng im tận hưởng nước mát xa đỉnh đầu cho mà coi.

conloncon

Active Member
bạn cho thêm 1 chút rượu vào nước, sau đó vò khăn vào nước đó, lau người cho bé cũng bớt mùi hôi nhé. Còn tắm nước cho bé được rồi, ( sau 1 tuần mang về nhà) nhưng bạn tắm cho bé như các bạn nói bên trên: tắm nhanh rồi lau khô lông cho bé đỡ lạnh + tắm = nước ấm + dùng vòi hoa sen xịt từ đầu bé trở xuống, cũng đừng nên bịt mắt bé, bé sẽ sợ hãi và chạy đi. Nếu có điều kiện bạn tắm cho bé = sữa tắm chuyên dùng cho chó, không gây cay mắt nếu có trót bị rơi vào nhé. Ngoài ra, có thể tắm bằng nước trà xanh cũng okie. :)