• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP! Rùa bị đi ngoài

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Rùa nhà mình mấy ngày hum nay không chịu ăn gì,mình cố gắng nhồi nhét cho em n ăn thì e nó ăn cung flắm chỉ đk 1 miếng cà chua nhỏ tý...cứ tưởng thế là tạm đk ai ngờ e nó vừa ăn vào là cho ra ngoài luôn mà nguyên cả miếng cà chua vừa ăn . minh nghi e no khong tieu hoá đk hay bung da em no lam sao do!! mong moi ng tim cach giup do..bay h thi em n chang chiu an, co an thi cung vua an vua ra luon mot luc roi va minh cung so cu cai đà như thế này em n đi ngoài ra bị mất nhiều nước thì chết!! moi ng cuu do ho e cai

mieunuchungtinh

That day, i'm fall in love with you
Thế bạn cho nó ăn cà chua j z, có thể có thuốc trừ sâu đấy, hôm trước mình ăn 1 miếng :m085: ,bị y như pé nhà bạn :m073: , uống mấy viên thuốc :beer: , thế là đỡ...Bạn xem có cà chua nhà tự trồng ko :Onion32: , cho pé ăn.Pé bị như vậy là có thể là do nhộ độc đấy :rtfm:
Cũng có thể rùa bạn ăn no rùi :Onion36: (vì rùa là động vật sống lâu ăn ít mà),bạn cho nó sống ở đâu vậy :wacko: ,nếu ở bình thì cho nó vào bể có cây và nhiều rong rêu :bravo: , nó cũng thích ăn rong rêu lắm chứ lắm chứ.
Hoặc rùa bạn ko thích ăn cà chua :blush: (hồi trước mình nuôi một con nó thích ăn thịt heo sống, nhãn, vải và salad lắm :bye: )
Hay bạn nên mua cái hộp bột rùa :juuuu:( từng hột ) cho nó ăn, mà hãy mua cá sống nhưng mà loại cá mồi bé tí ấy hoặc tép ( tôm ) cũng bé tí cho các la hán ăn ấy :Onion27: , mua về thả vào nó sẽ đuổi theo bắt nhìn khoái lắm :Onion12:. 2 ngày thay thức ăn 1 lần. 1 ngày cho ăn 1-2 lần mỗi lần khoảng 5 hột thức ăn rùa hoặc 4 con tép nhỏ :em xin_em xin:.

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
N laf rùa lá bạn ạ!! mấy ngày nay k chịu ăn , k chịu uống , đặt đâu thì nằm đó cả ngày!! em n lại bị ốm nữa ( thở ra bong bong ) hic hic lo quá

kdcty2k

YTC Developer
tìm giun cho nó măm đi......or ốc cũng dc...đập vỏ ra là cho măm dc r......muk nếu mún cho ăn hoa quả thì cho ăn chuối thử......mấy thứ đó chắc nó hok chê đâu.......

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
n k chịu ăn gì lun mà :(( :(( :(( .. thở ra bong bogns , chảy nước mủi.... xem chừng e n ốm kinh lắm rồi

mieunuchungtinh

That day, i'm fall in love with you
N laf rùa lá bạn ạ!! mấy ngày nay k chịu ăn , k chịu uống , đặt đâu thì nằm đó cả ngày!! em n lại bị ốm nữa ( thở ra bong bong ) hic hic lo quá

bạn nuôi nó ở đâu, bể cá nhỏ hay lớn

kdcty2k

YTC Developer
n k chịu ăn gì lun mà :(( :(( :(( .. thở ra bong bogns , chảy nước mủi.... xem chừng e n ốm kinh lắm rồi

bạn hỏi chị tròn vo thử.....y!m: chuyenbanrua