• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help-phân biệt mèo đực hay cái

myserenata

YTC Developer
mọi người ơi giúp mình với, mình có 1 em mèo nhưng không biết em ấy là gái hay trai, moi người xem ảnh và cho ý kiến giúp mình nha

mình cám ơn mọi người nhiều

zlent24

YTC Developer
Mình thấy phân biệt đực cái dễ thôi mà bạn. Nếu bạn ko biết xem lỗ thì bạn sờ trên bụng bé ấy, có mấy hàng ti là cái, đực thì ko có ti =))

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
zlent24 said:
Mình thấy phân biệt đực cái dễ thôi mà bạn. Nếu bạn ko biết xem lỗ thì bạn sờ trên bụng bé ấy, có mấy hàng ti là cái, đực thì ko có ti =))
đực có ti bạn ơi :)) hamster thì đực mới ko có :))

zlent24

YTC Developer
RennaDucca said:
các bạn đã chử kiểm tra cục cần cổ chưa, mình chưa thử, nhưng chắc là mèo cái không có cục cần cổ đâu :man_in_love:
giống trái khế ở đàn ông hả bạn :D

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Cái bé này bị bạn chủ làm lộ hàng rồi nha. :em xin_em xin:
Ngưỡng mộ ai xem được mèo đực hay cái ghê vậy đó. Trước giờ toàn đợi đến 1-2 tháng, rờ xem có 2 "hài zón" hay không. Lúc đó mình mới biết đực hay cái :Onion08:

meonho124

Đi Muôn Nơi
mèo đực và mèo cái khó có thể nhầm lẫn giới tính lắm các bạn ạ , vì mới nuôi nên còn chưa tinh ý nhận ra , chứ nếu ai đã nuôi mèo lâu và kinh nghiệm chuyện nhầm giới tính là chuyện không bao giờ sảy ra ...thật luôn

Việc xác định giới tính của mèo con mới sinh ra nói thật còn dễ hơn khi nhóc mọc lông đầy đủ 3,4 tháng . Lúc mới sinh ra lông trụi húi rất là dễ nhìn
Mèo đực mèo cái không thể phân biệt ở cái ti , cả 2 con cùng có và độ to của ti khi chưa trưởng thành y hệt nhau .
kể cả cổ , đâu phải như người nam giọng khàn mà có cái cục đâu :157: .ra

Khi mèo đực cái lớn thì chỉ cần nhìn hình dạng cái lỗ thứ 2 ko phải cái lỗ ị đó , kéo đám lông che ra , lỗ 2 của mèo đực tròn xoe và nhỏ , còn lỗ 2 của mèo cái thì lại hình dài như dấu phẩy đó .

Khi mèo con mới sinh ra nhìn rất rõ là sao , vì lúc này lông bụng và mông trụi thùi lụi thì chỗ đó của mèo con đực nổi rất rõ gồ lên hẳn nhìn phần cuống còn có dấu hiệu của bi , còn mèo cái thì nổi ít và không có cái cục bi này . :gongxi-1: , ai đã từng nhầm chứ riêng mình trừ khi bị dị dạng chỗ đó chứ mình chẳng nhầm bao h :157:

RennaDucca

YTC Developer
meonho124 said:
mèo đực và mèo cái khó có thể nhầm lẫn giới tính lắm các bạn ạ , vì mới nuôi nên còn chưa tinh ý nhận ra , chứ nếu ai đã nuôi mèo lâu và kinh nghiệm chuyện nhầm giới tính là chuyện không bao giờ sảy ra ...thật luôn

Việc xác định giới tính của mèo con mới sinh ra nói thật còn dễ hơn khi nhóc mọc lông đầy đủ 3,4 tháng . Lúc mới sinh ra lông trụi húi rất là dễ nhìn
Mèo đực mèo cái không thể phân biệt ở cái ti , cả 2 con cùng có và độ to của ti khi chưa trưởng thành y hệt nhau .
kể cả cổ , đâu phải như người nam giọng khàn mà có cái cục đâu :157: .ra

Khi mèo đực cái lớn thì chỉ cần nhìn hình dạng cái lỗ thứ 2 ko phải cái lỗ ị đó , kéo đám lông che ra , lỗ 2 của mèo đực tròn xoe và nhỏ , còn lỗ 2 của mèo cái thì lại hình dài như dấu phẩy đó .

Khi mèo con mới sinh ra nhìn rất rõ là sao , vì lúc này lông bụng và mông trụi thùi lụi thì chỗ đó của mèo con đực nổi rất rõ gồ lên hẳn nhìn phần cuống còn có dấu hiệu của bi , còn mèo cái thì nổi ít và không có cái cục bi này . :gongxi-1: , ai đã từng nhầm chứ riêng mình trừ khi bị dị dạng chỗ đó chứ mình chẳng nhầm bao h :157:
nhưng em có công nhận với anh là mèo cái không có cần cổ không :157:

meomeomeo

huy vu said:
Tiện cho mình hỏi với,mèo nhà mình đc 5th rùi mà toàn đái ngồi như mèo cái,mình có làm như bạn mèo nhỏ nói nhưng ko đc,lông dầy quá thêm nữa là nó ko chịu cho mình coi,vậy có cách nào nữa ko mn ?mình đang phân vân quá :(
Có thể bạn chưa biết ?
Mèo đưc và cái đều đái ngồi mà bạn , chỉ khi nào mều đực nhớn
dậy thì có hành động đái vào các góc chân tường lung tung thì em ý sẽ gếch chân lên để xả , còn bt với mèo chúng nó lun đái ngồi cả đực và cái :157:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mình thấy mèo hay chó hay con người đều na ná nhau mà :) Có gì đâu mà không nhận biết được giới tính :)