• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help ! phóc sóc nhà mình bị dính vảy gàu ,ai bit cách lấy ra ko bị đứt lông

pepommie

pé pom teacup nhà mình 2,5 tháng bị bệnh vảy gàu thấy nó bớt rồi nhưng lông vẫn còn dính vảy gầu nhiều quá. có cách nào lấy ra mà ko làm đứt lông ko nhỉ,( mình đã dùng johnsion Baby oil và tắm bằng dầu gội nizoral ) mà vẫn dính vảy gàu .giờ cạo lông thì nhìn ghê lắm vì là teacup nhỏ xíu cạo xong như con chuột cống hic, cho mình hỏi thêm nếu cạo sạch thì bao lâu cún sẽ ra lông lại. nhỏ chị mình bận việc ko lo đc cho pé giờ mình nhận nuôi pé,nhìn thương quá.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
pepommie said:
pé pom teacup nhà mình 2,5 tháng bị bệnh vảy gàu thấy nó bớt rồi nhưng lông vẫn còn dính vảy gầu nhiều quá. có cách nào lấy ra mà ko làm đứt lông ko nhỉ,( mình đã dùng johnsion Baby oil và tắm bằng dầu gội nizoral ) mà vẫn dính vảy gàu .giờ cạo lông thì nhìn ghê lắm vì là teacup nhỏ xíu cạo xong như con chuột cống hic, cho mình hỏi thêm nếu cạo sạch thì bao lâu cún sẽ ra lông lại. nhỏ chị mình bận việc ko lo đc cho pé giờ mình nhận nuôi pé,nhìn thương quá.
Ko lo đâu bạn à. Nếu cún nhỏ như vậy thì có thể là đang trong thời gian thay da, chó nhỏ đều qua giai đoạn này. Trừ khi bé có những biểu hiện khác thường về da thì b nên đem qua thú y mua thuốc, ko thì thui nhé!
Chúc b vui vẻ ^^