• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP- nhờ mod - ai có mèo mới đẻ giúp mình với

Status
Không mở trả lời sau này.

kiny9x

T.Viên Năng Động
Mèo mẹ nhà bạn mình mới mổ đẻ, giờ nó có hiện tượng sợ con, không cho bú. các bé yếu quá rồi. nhà bạn nào có mèo mới đẻ ở hn làm ơn giúp đỡ mình. có 4bé.
xin liện hệ: 0978227417

Khổ thân mấy bé quá, bây giờ chắc chỉ còn cách cho mấy bé uống tạm sữa bột cho trẻ sơ sinh rồi đợi bao giờ mèo mẹ đỡ đau sẽ cho con bú... Mong mấy bé sớm khoẻ nhaaa... >.

ilovecat87

T.Viên Năng Động
khổ thân em, mèo nhà chị được 1 tháng 1 tuần rồi mèo mẹ bắt đầu gào đực ko chịu nằm im cho con bú nên các bé đang tập ăn cháo thịt và vẫn uống sữa từ bé. nói chung ko có sữa mẹ rất tội cho mèo con. Em chịu khó tìm trên mạng xem nhà bạn nào có mèo bé nhận đặt gạch thì gửi thử mẹ nuôi. dù sao chị vẫn up bài lên để xem ai vào đây đọc diễn đàn mà có mèo mới đẻ sẽ giúp em nhé. trước mắt hãy cho các bé uống sữa dành cho trẻ 0 tháng và tốt nhất cho uống 2 tiếng một lần, sẽ vất vả đấy nhưng hãy cố lên em nhé. chúc e và các bé mèo khỏe mạnh

kiny9x

T.Viên Năng Động
cảm ơn tất cả mọi người. giờ mình vẫn đang cho mèo con bú sữa ngoài. Mèo mẹ có nhiều sữa nhưng cứ đưa con đến gần là nó kêu, với lại mèo mẹ khi mổ bị bác sĩ tiêm quá nhiều thuốc mê, từ 11h đêm qua đến giờ mà vẫn chỉ bất động lê lết.Mèo con do trong bụng mẹ bị ngạt lâu, nên giờ rất yêu:(

suzuki3233

YTC Developer
hix, mèo nhà mình thì phải tầm 2 tuần nữa thì mới đẻ
cố gắng chăm mèo con vài hôm nữa xem mèo mẹ khỏe hơn thì có chăm con dc ko

noriko2101

YTC Developer
nhà mình có mèo mới đẻ, nhưng lại đẻ 6 con liền, nuôi thêm sợ mèo mẹ không chịu đc. chúc các bé sớm tìm đc mẹ và khỏe mạnh.......

huongthu

YTC Developer
Bạn mua bơm xi lanh về bơm thêm sữa bò cho các bé. Hoặc thử liên lạc với các quán cà phê mèo, nhà ai chuyên bán mèo đẻ xem. Nhà mình cũng có mèo mẹ con 3 tháng rồi, giờ k cho mèo con bú nữa.

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Nhà mình có mèo đẻ nhưng nó đẻ xong bỏ con 1 góc làm bọn nhỏ chết rét luôn @.@ hjx hjx... K hiểu sao đẻ xong cái là nó chạy lung tung k cho con bú :(( nên muốn nhận giúp bạn mà k dám vì sợ nhận về nó k cho bú tội nghiệp bọn nhỏ

ilovecat87

T.Viên Năng Động
linhmu_93 said:
Nhà mình có mèo đẻ nhưng nó đẻ xong bỏ con 1 góc làm bọn nhỏ chết rét luôn @.@ hjx hjx... K hiểu sao đẻ xong cái là nó chạy lung tung k cho con bú :(( nên muốn nhận giúp bạn mà k dám vì sợ nhận về nó k cho bú tội nghiệp bọn nhỏ
vậy giờ bọn trẻ con nhà em sao rồi? trời lạnh khổ thân thế

kiny9x

T.Viên Năng Động
vậy giờ bọn trẻ con nhà em sao rồi? trời lạnh khổ thân thế

Em cảm ơn chị và mọi người đã quan tâm. Sau 24 tiếg, mèo mẹ và bé mèo con yếu ớt đã cử động và tỉnh lại đc. Thật may mắn. Sau e cũng cạch chỗ thú y đó. Hiện mèo mẹ đã chịu nằm cùng con, các bé cũng khỏe hơn khi có mẹ ở bên. E vẫn đag cho meò uông biomilk. Rất cảm ơn mọi người đã nhắn tin và có những lời khuyên cho mình.

ilovecat87

T.Viên Năng Động
tình hình các bé thế nào em cứ update cho mọi người biết, nhà bạn nào có mèo mẹ mới đẻ thì cứ để lại số đt nếu chủ topic cần sẽ chủ động gọi được trong trường hợp khẩn cấp. nếu em cần close topic thì báo chị nhé chị sẽ close và move bài sang phần bệnh viện thú cưng vì dù sao cũng đang sai box mà, chúc em và bé khỏe mạnh

kiny9x

T.Viên Năng Động
ilovecat87 said:
tình hình các bé thế nào em cứ update cho mọi người biết, nhà bạn nào có mèo mẹ mới đẻ thì cứ để lại số đt nếu chủ topic cần sẽ chủ động gọi được trong trường hợp khẩn cấp. nếu em cần close topic thì báo chị nhé chị sẽ close và move bài sang phần bệnh viện thú cưng vì dù sao cũng đang sai box mà, chúc em và bé khỏe mạnh
tình hình có vẻ là sẽ ổn thôi chị à. Chị move bài về đúng vị trí hộ em nhé:)
chân thành cảm ơn mọi người:)

Status
Không mở trả lời sau này.