• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help ! Mèo không đi vệ sinh đúng chỗ !

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Tình hình là thế này : nhà mình nuôi 2 " nàng " mèo , sau khi chuyển 2 bé từ tầng 1 lên tầng thượng cho rộng bớt chỗ đã được 2 tháng , nhưng 1 trong 2 bé sau khi chuyển lên thì không đi vệ sinh đúng chỗ nữa ( Trên tầng thượng có nhiều chậu cây mà , cho nên bé cứ nhảy vô các chậu cây mà ... thả mìn vào đó , lúc dọn mệt bở cả hơi á ! Bé còn chui vô chậu cây ớt của bà , mà chậu bé tí , làm rạp cây sang 1 bên , chết mất . Bà tưởng mình làm nên mắng cho 1 trận ( lúc đó bãi " mìn " đã được dọn sạch sẽ ) Mà nó cứ thi thoảng đổi chỗ đi một lần , tức chết đi à ! Còn bé kia đi vẫn đúng chỗ , hôm nay mình phát hiện nó định " thả " lần nữa vào chậu cây nên đã gô cổ cho vào đống cát , vậy mà bé không biết điều vẫn bò ra chậu cây đi... )Bạn nào có cách giúp mình với , mình cám ơn !

•๖ۣۜSudin™

♥๖ۣۜSuper ๖ۣۜIu ๖ۣۜMiu♥
:Onion38:
khi di chuyển nhóc sang một nơi ở lạ nếu cùng 1 tầng thì chúng sẽ tìm chậu cũ để đi

nhưng em đã đưa lên tận tầng 2
thì phải mất 1-2 tuần để cố định chúng gần nơi đi v.s cũ hoặc nơi mà em muốn
Bằng cách... "Xích" thôi
nhưng e nhớ mua đai cổ cho nhóc nhé
đừng xích = dây sắt ko kẻo đau cổ vs tội lắm
Chúc em sớm làm đc điều em muốn :good_job: .
vì Mèo là loài động vật rất ngăn nắp và dễ bảo trong vụ WC đó. Chó mới dã man vì vụ "Đánh dấu Lãnh Thổ" :dead: ^^~

mèo sushi

YTC Developer
bạn dí mũi nó zô đống pé bậy ra , rùi mang pé ra đống cát chỉ zô đống cát , có khi đk đấy
nếu ko thì bạn xích pé lại gần đống cát cko pé '' thải '' zô thôi !
Đợi vài ngày là pé sẽ wen , lúc í thì bạn thả bé ra đk rùi !
pé sẽ tự bít mà '' thải '' zô đống cát thui ! ^ ^
chúc bạn thành công nha !

meoxiem264

YTC Developer
Tiện thể cho em hỏi khi tắm cho mèo thì nên dùng loại sữa tắm nào ạ ?

sữa tắm thì có rất nh loại b ạ:) có loại dành cho mèo nấm,hay cho mèo con,hay là trị giận,giảm ngứa đẹp lông,...nh nh lắm:) cái xịt đi vs đúng chỗ là của công ty bobo b ạ:) mình thấy nh ng dùng đấy,b ở hà nội thì khi nào ghé shop mình mình tư vấn thêm cho:D

meoxiem264

YTC Developer
Mình muốn xin tên của loại sữa tắm cho mèo trên 6 tháng tuổi

shop mình ở số 10 ngõ 299 đường cầu giấy,sữa tắm cũng là của công ty BOBO và nó có tác dụng theo từng màu bạn ạ

Phương Hạ

YTC Developer
t thấy mẹ t bảo là đen cọng rơm đo đuôi rồi chặt nó ra 7 khúc vứt bào đây =)) k biết đc hay k. Còn nữa t thấy con bạn t mèo là nó đem mông chạm vào chỗ đi vệ sinh có mùi của nó là nó đi vào ngay ý mà =))

lengan88

YTC Developer
bạn thử lừa lừa để 1 chậu cây còn nguyên bãi chiến trường đó vào cái hố trong WC xem sao? rồi nhôt e ý khoảng 1 ngày cho e ý hiểu ý mình , hi vọng e ý sẽ đi vào cái chậu cây trong nhà v sinh đó, rồi dần dần bỏ cái chậu cây đi, mà đừng sạch quá, thời gian đầu chịu khó để nguyên mùi cho e ý hiểu ý mình. May cho tớ là e mèo nhà tớ chả huấn luyện j mà tự giác vào nhà vệ sinh đi vệ sinh. Đấy là khi buổi đêm nhà tớ đóng cửa thôi nhé, còn ban ngày mở cửa thì e ý ra góc vườn để đi. ^^ thích lắm, khoản vệ sinh of mèo tớ chả fai lo j luôn dù e ý là mèo tây nhé, mà khôn như mèo ta vậy ^^