• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HELP]Mèo em bị rụng lông

me0iucuape

Em Ba Tư và em Nga cửa em lúc nào cũng rụng lông hết.Cả nhà em đi đâu cũng thấy lông hết,Ai giúp em cái.Em đã viết về điều này nhưng không ai comment cả.Giúp em với,kô biết miu em có bị bệnh gì không,có cách nào chữa bệnh rụng lông ở mèo không các anh chị?

Mà có anh nào bík chỗ cắt lông và bảo dưỡng cho mèo không?Chỉ em cái.Em chi chình lại lông của em miu ba tư :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi: Mà chỗ nào ồ Phú Nhuận nha :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :gud_job: :gud_job: Chứ mấy chỗ kia xa wá! :dead: .Thanks :gongxi-1: !

Ai chỉ em nuôi mèo cần mua những gì nha :).Em mới có 4 bát ăn uống với 2 chai sữa tám với 2 hộp vệ sinh à.Theo anh chị thì em nên mua thêm gì nữa vậy?

Thank :gongxi-1: :gongxi-1: :good_job: .

dion

YTC Developer
mình thấy bảo mèo mà ăn mặn cũng bị rụng lông đấy, chắc mèo nhà bạn cũng nhớn rồi chăng ?, nên đến tuổi rụng lông

milkchocolate

T.Viên Năng Động
mèo nhà mình cũng hay bị rụng lông lắm! có phải nó tự nhiên vậy không hay bị bệnh ji? mình mua chai xịt rụng lông cho nó đc k?

txh1403

Phá phách member
mấy bạn cứ nói chung chung thế này thì ai biết là nó như thế nào,rụng lông nó cũng có mức độ của nó,còn mèo nào mà chả rụng lông...nếu da nó vẫn bình thường(da ko bị đỏ lên,hoặc đen li ti như rận,hay trắng như vẩy gầu),ko rụng theo từng mảng,lông vẫn dầy thì mình nghĩ nó cũng là bình thường thôi

meoyeungaongao

me0iucuape said:
Em Ba Tư và em Nga cửa em lúc nào cũng rụng lông hết.Cả nhà em đi đâu cũng thấy lông hết,Ai giúp em cái.Em đã viết về điều này nhưng không ai comment cả.Giúp em với,kô biết miu em có bị bệnh gì không,có cách nào chữa bệnh rụng lông ở mèo không các anh chị?

Mà có anh nào bík chỗ cắt lông và bảo dưỡng cho mèo không?Chỉ em cái.Em chi chình lại lông của em miu ba tư :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi: Mà chỗ nào ồ Phú Nhuận nha :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :gud_job: :gud_job: Chứ mấy chỗ kia xa wá! :dead: .Thanks :gongxi-1: !

Ai chỉ em nuôi mèo cần mua những gì nha :).Em mới có 4 bát ăn uống với 2 chai sữa tám với 2 hộp vệ sinh à.Theo anh chị thì em nên mua thêm gì nữa vậy?

Thank :gongxi-1: :gongxi-1: :good_job: .
Hi bạn!
Mình cũng ở Phú Nhuận gần Cà fe Nắng Xanh!
Bạn có thể cho pé mèo qua địa chỉ bên đường Đặng Dung(Bên này là phòng khám thú y Quốc tế) nên giá cũng hơi mắc 1 chút,bạn dẫn pé đi cắt lông để pé thay lông mới hoặc cắt móng tay,chân đều dc,thông thường thì mèo ra lông lâu lắm,2 tháng mới ra đó nên bạn để pé ăn Tết rùi hả cắt
Nếu không thì bạn qua bên Đường Vạn Kiếp ,tên là Procare,nằm bên phía tay phải,gần ra đường Phan Đăng Lưu ,ngta làm việc đến 6h tối
Còn 1 địa điểm nữa là: Dưới chân cầu Hoàng Hoa Thám,chỗ này mắc hơn bên Đường Vạn Kiếp mà Gà lắm,nên mình thấy bạn ghé Vạn Kiếp ok hơn
Chịu chi chút thì qua Đặng Dung càng tốt!!
Mình cũng mới nuôi mèo cách đây 1 tháng,cũng còn gà lắm ^^ ,ép mèo ăn hoài mà chưa có mập,mèo mình là girl ,hum nào mần xui nghen!
YH: lan.alone