• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help: mèo đực ko đột nhiên hết động đực

pouringrain

Member
Mèo cái nhà mình động đực, nên mình tìm giai cho bé và mang 1 bé đực về trong mấy ngày này, đêm đầu tiên bé cái rất cảnh giác và k cho bé đực đến gần, chiều hôm sau 2 bé đã băts đầu có động tác giao phối nhưng có vẻ chưa chạm "đuôi" vào nhau. Đến hôm thứ 3 bé đực ngừng phát tán "mùi đăcj trưng" và hoàn toàn làm lơ với bé cái nhà mình luôn, mặc cho bé kêu gào thảm thiết.
Mình chưa nuôi mèo đực bao giờ nên khong biết bé giai ngừng động đực thế có bình thường khong nữa?
2 bé đươcj nhốt chung 1 phòng riêng, 2 ngày đầu bé đực còn rất sốt sắng đuổi theo bé cái. Mình hỏi chủ bé thì bạn ấy bảo bé khoảng 1,5 tuổi, vẫn đuổi theo gái liên tục từ khi nuôi đến giờ. Bé đực đã làm bố của 1 đanf con vài tháng trước.
Ai giải đáp giúp mình với. Lần trước mình đã mang mèo đến nhà bé giai này 1 lần rồi, nhưng vì 3 ngày đầu bạn chủ nhốt chung với cả mấy bé cái nhà bạn ấy nữa, bé nhà mình rất nhát gan nên không cho bé đực tiếp cận, ngày thứ 4 nhốt riêng 2 bé mới giao phối được nhưng lại không có bầu. Huhu

Tiêu đề viết th ừa chữ "ko" mod xoá hộ mình với.