• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help! mèo đi vs lên dường ( đã để sỉ cho bé )

Status
Không mở trả lời sau này.

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
:156: Về vấn đề này mà mình bị mắng bao nhiêu lần, ai có cách nào hay giúp mình không nếu không 1 lần nữa con mèo sẽ bị đuổi ra khỏi nha :156:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nếu đã nhắc nhở nhiều lần như vậy rồi mà bé ko nghe chỉ còn cách xích bé lại ngay sát chậu xỉ than, chỗ nào mà bé không thể leo trèo được ấy để tránh tình trạng bé nhảy nhót rồi thắt cổ. Lâu ngày rồi nó tự quen thôi

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
hoặc cho bé ra chỗ mà vừa đi vs ý
cho bé ngửi khi bé ngửi thấy rồi thì bạn đánh nhẹ vào bé và lam tiếng động lớn nhưng phải giữ bé ở đấy để bé sợ là lần sau chừa ngay

txh1403

Phá phách member
hoặc cho bé ra chỗ mà vừa đi vs ý
cho bé ngửi khi bé ngửi thấy rồi thì bạn đánh nhẹ vào bé và lam tiếng động lớn nhưng phải giữ bé ở đấy để bé sợ là lần sau chừa ngay
Rất đồng ý với bạn nhưng theo mình là phải bạo lực hơn,bóp cổ nó,bắt nó ngửi chính cái đống shit nó vừa phóng uế ra,rồi đánh thật đau vào,đây là cách dân gian truyền miệng,toàn các bô lão tuổi rất cao truyền lại đấy nhé :). Làm thế xong thì vào web,vào nhacuatui hay mp3zing tìm bài hát có đoạn " nhưng thà đau,đau 1 lần rồi thôi" cho đỡ thương em mèo vì bị đánh đau quá....thà đau tí nhưng mà lần sau nó k làm thế phải tốt hơn k bạn nhờ

doanthikimanhls

YTC Developer
hic, em này nghịch quá.
bạn đành phải xích lại thôi, kêu gì cũng không mở ra, mèo thì hơi bướng 1 tí bạn ạ, nên bạn xích lâu lâu 1 tí

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
éc éc em ấy vẫn đi bừa xích lại không chịu đi thả ra phóng tót lên giường làm 1 bãi to tướng

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
pé mướp nhà m k cần dạy T_T
nhưng mà b thữ mấy cách truyền thống ở trên xem
chúc thành công :D

Abakazi

Cách tốt nhất là cột ở gần chậu xỉ. nhớ hót đống shit của nó bừa bãi vô chậu xỉ đó cho nó thấy để nó 1 vài ngày là nó quen.
còn có cách để nó đi vô nhà vệ sinh nữa cài nè mới hiểm ai cần mình chỉ cho

hjxx...bé mèo này bướng vô đối ...mình ngủ với mèo mà đã bị mẹ đe dọa rồi nếu mèo của mình thế này mẹ tống cỏ nó luôn ..

kimcuongbac

trời ơi, mình cũng đang định hỏi các bạn về vấn đề này. Nhưng bé nhà mình thì nhẹ hơn bạn này là bít đi nặng vào chậu cát còn đi nhẹ thì cứ leo lên giường mà đái vào chăn, đệm của mình. Hic, mình đã thử cách như 1 số bạn nói là dí nó vào rùi đánh nhẹ, mà thậm chí nặng tay hơn 1 chút. Vậy mà vẫn ko đc các bạn ạ. Và cho mình hỏi thêm, mèo nhà mình đc 3 tháng do lúc bắt về mình cho nó ngủ chung nên mới có hiện tượng đó. Bjo mình muốn bé ngủ riêng thì phài làm thế nào hả các bạn? Ai bít giúp mình với.

mangaka

YTC Developer
mèo nhà mình chả cần dạy. cứ đặt cái chỗ xỉ than rùi đưa nó ra gần đấy là nó chỉ đi chỗ đấy thui hehe

Status
Không mở trả lời sau này.