• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help! mèo có biểu hiện lạ

meowxù

Mọi người giúp mình với. Bé mèo nhà mình mấy hôm nay trời nóng thấy có nhiều rận quá nên mình đã mua 1 lọ thuốc trị rận về xịt cho bé. Hiện tại đã 3 tiếng sau khi xịt thì bé bắt đầu có biểu hiện lạ. Đã nửa đêm bé không ngủ được hay sao ý cứ đi quanh nhà, cứ nằm xuống được vài giây lại nhổm dậy chạy ra chỗ khác nằm xuống, vài giây lại dậy ra chỗ khác nằm. Cứ liên tục như thế xoay đi xoay lại ko ngừng, bé còn có 1 lần lắc đầu phun nước bọt nữa. ko biết bị làm sao.Mình sợ ko biết có phải ngộ độc do liếm phải thuốc xịt rận không nữa. Chưa đêm nào bé như này. Ai biết chỉ giúp mình với

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
do bạn xịt quá nhiều thuốc nên bé đã bị say thuốc, lần sau nếu gặp trường hợp này thì pha nước đường gluco cho bé uống nhé, lưu ý khi xịt thuốc thì xịt 1 liều lượng ít, vừa đủ và phải xịt vào da, tránh trường hợp xịt nhiều vào mắt, mũi, tai sẽ nguy hiểm cho chó mèo. Có thể sử dụng vòng chống liếm để xịt thuốc. Bạn tham khảo tại đây >>> Vòng chống liếm bôi thuốc cho chó mèo