• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help.mèo 7tháng về nhà mới.

alice_4387

YTC Developer
mình mới đón bé kem nhà mình hôm sáng chủ nhật.về tới đã mấy ngày nay nhưng bé ít ăn,củng ko thèm ăn cơm lun,lại ko cho mình đến gần.tắm hay chải lông thì ko thể làm được lun,mình mún nhờ mấy bạn trên diễ đàng này chỉ giúp mình để có kinh nghiệm gần gủi với e nó hơn.và tiện cho mình biết,mèo thì cần tiêm bao nhiêu mũi thuốc mới đủ.

MrDieuKay

YTC Developer
Mèo mới về nhà thì lạ nhà là đúng :). Mèo sẽ không chịu ăn, thậm chí uống nước 1,2 hôm là chuyện bình thường. Bạn cứ kệ, sau 2 hôm là ăn ngay ấy mà :D. Còn nếu muốn kích thích bé sớm chịu ăn thì đi mua 1 gói pate Whiskat ( Loại này mèo nào cũng ghiền hết @@) về cho bé ăn, đảm bảo ăn liền. Bạn cũng đừng vội chải lông hay tắm rửa cho bé, vì bé còn chưa quen chủ. Cho bé ăn vài ngày là bé quen chủ ngay, lúc đấy thì vô tư.
Còn tiêm thì mèo giờ tiêm phòng 4 loại bệnh 2 mũi, 1 mũi tiêm trước, 1 mũi tiêm sau. Cứ mang bé ra thú y (Mình hay mang mèo đi tiêm ở Animal Care Số 10 ngõ 442 hay 424 gì ấy, Thụy Khuê - Chỗ này làm ăn đảm bảo phết ), ở đấy bs tư vấn ngay :D, nên tẩy giun định kì cho bé nữa. :D
Chúc bé sớm ăn cũng như bạn và bé sớm thân thiết :D

alice_4387

YTC Developer
Mèo mới về nhà thì lạ nhà là đúng :). Mèo sẽ không chịu ăn, thậm chí uống nước 1,2 hôm là chuyện bình thường. Bạn cứ kệ, sau 2 hôm là ăn ngay ấy mà :D. Còn nếu muốn kích thích bé sớm chịu ăn thì đi mua 1 gói pate Whiskat ( Loại này mèo nào cũng ghiền hết @@) về cho bé ăn, đảm bảo ăn liền. Bạn cũng đừng vội chải lông hay tắm rửa cho bé, vì bé còn chưa quen chủ. Cho bé ăn vài ngày là bé quen chủ ngay, lúc đấy thì vô tư.
Còn tiêm thì mèo giờ tiêm phòng 4 loại bệnh 2 mũi, 1 mũi tiêm trước, 1 mũi tiêm sau. Cứ mang bé ra thú y (Mình hay mang mèo đi tiêm ở Animal Care Số 10 ngõ 442 hay 424 gì ấy, Thụy Khuê - Chỗ này làm ăn đảm bảo phết ), ở đấy bs tư vấn ngay :D, nên tẩy giun định kì cho bé nữa. :D

tks bạn rất nhiều.mình sẽ làm theo cách của bạn xem tình hình bé thay đổi.chứ giờ mình còn gà lắm.

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
alice_4387 said:
mình mới đón bé kem nhà mình hôm sáng chủ nhật.về tới đã mấy ngày nay nhưng bé ít ăn,củng ko thèm ăn cơm lun,lại ko cho mình đến gần.tắm hay chải lông thì ko thể làm được lun,mình mún nhờ mấy bạn trên diễ đàng này chỉ giúp mình để có kinh nghiệm gần gủi với e nó hơn.và tiện cho mình biết,mèo thì cần tiêm bao nhiêu mũi thuốc mới đủ.
Mình đang bị tình trạng giống bạn này!!! Mèo nhà mình 14 tháng. 5 ngày rồi ko ăn, ko uốn, chỉ trốn thôi. Ai lại gần là phun khè, nhé nanh, thu người! Pé lại quá lớn, hơn 5kg, nên mình cũng ko dám liều với bé @@

MrDieuKay said:
Mình đã làm rồi, pé vẫn không chịu ăn, và uốn nước , thậm chí mình đổi 5 vị paste cá khác nhau, 2 loại hạt khô khác nhau vẫn ko dc. May mắn hơn là bé nhà mình đã dc tiêm ngừa đầy đủ. Còn cách nào khác nữa ko bạn

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
ke cha nó đi bạn / cho nó uống nước thôi lúc nào cho ăn thi cho ăn it một để lên tay cho no ăn