• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help me..........:((

bela

Mèo nhà em bị ngứa ở đuôi trên đuôi và ở bụng và 1 vài chỗ nữa:(( nó cắn cho hết ngứa và rụng lông ở chỗ ngứa e có bôi thuốc ngứa nhưng mèo cứ cắn vào đó em không biết làm thế nào
Mèo nhà e là mèo già và k bị rận từ lâu
Em không hiểu sao nó ngứa >"< nhìn thương nhưng k biết ltn
Càng ngày vết ngứa càng to và rụng lông nhiều hơn
Bác nào biết thì chỉ giúp em em cảm ơn nhiều lắm :X

tieuthuquayhlqn

Thành viên tích cực
Bạn ơi.mình thì chưa có kinh nghiệm về mèo bị vậy, nhưng mình nghĩ trước tiên bạn lên làm cho em ấy 1 cái loa ở cổ để em ấy ko cắn vào những chỗ đấy đã nhé..còn chữa thế nào thì để các bạn có kinh nghiệp chỉ giúp bạn nha.
Chúc bé nhanh khỏi ......

bela

tieuthuquayhlqn said:
Bạn ơi.mình thì chưa có kinh nghiệm về mèo bị vậy, nhưng mình nghĩ trước tiên bạn lên làm cho em ấy 1 cái loa ở cổ để em ấy ko cắn vào những chỗ đấy đã nhé..còn chữa thế nào thì để các bạn có kinh nghiệp chỉ giúp bạn nha.
Chúc bé nhanh khỏi ......
cảm ơn bạn nhiều nha ^^

nguyen thu trang

gold member
bị ngứa rụng lông có thể là nấm bạn xem chỗ rụng lông có vảy ko nhé hình dạng của chỗ bị rụng lông ntn?

bela

nguyen thu trang said:
bị ngứa rụng lông có thể là nấm bạn xem chỗ rụng lông có vảy ko nhé hình dạng của chỗ bị rụng lông ntn?
mình k biết n bị s nữa :S có vảy nhưng k phải như vảy gàu đâu
n ngứa nên cắn chỗ đấy bị đóng vảy vào như vảy sau vết thương ở người í
chỗ bị rụng lông cũng bé bé thôi nhưng h lan ra vài chỗ nữa ở gần đó
chỗ ban đầu đag có dấu hiệu mọc lông lại
k biết có bị s k??????? ai biết chỉ zúp m vs m thương n lắm :((

nguyen thu trang

gold member
bela said:
mình k biết n bị s nữa :S có vảy nhưng k phải như vảy gàu đâu
n ngứa nên cắn chỗ đấy bị đóng vảy vào như vảy sau vết thương ở người í
chỗ bị rụng lông cũng bé bé thôi nhưng h lan ra vài chỗ nữa ở gần đó
chỗ ban đầu đag có dấu hiệu mọc lông lại
k biết có bị s k??????? ai biết chỉ zúp m vs m thương n lắm :((
nếu bị nấm bé sẽ ngứa và bị rụng lông chỗ rụng lông đó thường có hình dạng tròn tròn như đồng xu ấy bạn ạ

bela

nguyen thu trang said:
nếu bị nấm bé sẽ ngứa và bị rụng lông chỗ rụng lông đó thường có hình dạng tròn tròn như đồng xu ấy bạn ạ
thế thì k phải chỗ rụng lông đó dài dài bằng nửa ngón tay có chỗ be k thành hình zì cả :S