• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help me

em mèo Chan của nhà mình hình như sắp đẻ,bụng to kinh khủng, nó đi lại khó khăn và thường phải nằm trên sàn nhà,mình đã làm ổ cho nó, nhưng nó chẳng chịu vào. Nhờ các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình cách cho em nó chịu nằm vào ổ.Mình sợ em nó lên giường đẻ thì chết mình.hic

kuytangel

T.Viên Năng Động
Cài này thì phải để ý thôi bạn ạ,khi nó chuẩn bị đẻ thì nó sẽ đi xục xạo tìm chỗ còn nếu để chắc hơn thì bạn nên xích vào cạnh 1 thùng carton lot thêm miếng vải vào cho nó nằm.Mèo chửa chừng 60-65 ngày nên bạn nên để ý thời gian để xd đc lúc mèo sẽ đẻ nhé!chúc mấy mẹ con Chan mẹ tròn con vuông:)

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn kiếm cái thùng carton, trải khăn và áo ấm vào đó, để ở trong nhà bạn, nơi nào ít người qua lại thôi thì bé mới an tâm mà đẻ được :)

em mèo Chan nhà mình cuối cùng đã đẻ rồi, mình đã để vải ấm trong thùng, nhưng mình thấy tấm vải ấy bị dồn lại khi mèo Chan đi ra ngoài ăn.Mình muốn bỏ tấm vải ấy ra vì sợ mèo con chết ngạt,k biết làm như vậy mèo Chan có tha con đi chỗ khác k?mình vẫn còn xích mèo Chan lại vì sợ nó tha con đi chỗ khác