• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help Me! rùa gì vậy các pro ?

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Rùa tai đỏ. Đây là giống rùa ngoại lai nhà nước cấm mua bán vận chuyển. Vì đặc tính hung dữ và phá hoại môi trường sinh thái Việt Nam.
Còn vấn đề giá trị thì khá bèo nhèo. Hồi trước cũng tương đối người nuôi nhưng giờ cũng chẳng còn mấy ai nuôi nữa. Bữa qua ra tiệm cá cảnh có con bự cỡ của bạn hét giá 700k thấy mà nản. Còn mấy em bé tí lúc nhúc giá 70-100k

conchimcodon

Rùa tai đỏ. Đây là giống rùa ngoại lai nhà nước cấm mua bán vận chuyển. Vì đặc tính hung dữ và phá hoại môi trường sinh thái Việt Nam

ối, rùa tai đỏ mà to vậy sao???
giờ biết làm sao với nó đây !!

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Thì tùy bạn. Có thể nuôi làm cảnh cũng được. Những năm chưa cấm loài này nở rộ, tiên phong trong phong trào nuôi rùa trong cộng đồng chúng ta. Bạn không nên khó xử hay phân biệt rùa nội ngoại. Nuôi rùa tai đỏ cũng đâu có gì là xấu đâu bạn

nhangak

Turquoise Member
rùa này bị cấm buôn bán rồi mà, ăn như con heo, phá hoại môi trường

Cũng không hoàn toàn là lỗi của nó,không ăn thì chết àh???nói chung tất cả là do chúng ta đã thả phóng sinh>>>phá hoại môi trường>>>rùa tai đỏ bị chết oan

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Con này cũng háu ăn như common thui, tội cái là em nó k được ngầu, tội cái càng lớn càng xí nhưng được cái sống khoẻ :X.

Em này nhìn cũng hổ báo, há mồm khè to quá chừng :X.

Bạn chịu khó nuôi bằng thịt bò thì sau này khỏi bắt lên nựng luôn =)).

BigBang Pegasis

Ruby Member
pé tai đỏ này bự ghê cơ

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Mỗi loại rùa đều có một nét đáng yêu khác nhau mà :). Quan trọng là mình yêu qúy nó, thì loại nào cũng ok :) Hôm trước, đi qua chợ Trương Định, thấy nhà kia nhiều em rùa tai đỏ bán quá, định mua 1 đôi nè :). Nuôi trong nhà, thì em nó đâu phá hoại ai được :D

lazymen

T.Viên Năng Động
Cũng không hoàn toàn là lỗi của nó,không ăn thì chết àh???nói chung tất cả là do chúng ta đã thả phóng sinh>>>phá hoại môi trường>>>rùa tai đỏ bị chết oan

ko phải chuyện ăn hay không mà là chuyện nó ăn cái gì, rùa tai đỏ nếu cứ tiếp tục được phóng sinh bừa bãi thì sẽ diệt hết rùa nước ngọt của nước ta vì tính phàm ăn của nó khiến loài rùa khác không còn đất sống đó bạn à >3

nhangak

Turquoise Member
ko phải chuyện ăn hay không mà là chuyện nó ăn cái gì, rùa tai đỏ nếu cứ tiếp tục được phóng sinh bừa bãi thì sẽ diệt hết rùa nước ngọt của nước ta vì tính phàm ăn của nó khiến loài rùa khác không còn đất sống đó bạn à >3<

ý chính em nói là do con người chứ không phải do các bé tai đỏ

vinhmeodb

Huyền Vũ
Ôi zời cứ nuôi đi. Nghe nói thịt con này ngon lắm. Mà vs người VN chúng ta thì những con thịt ngon làm sao có thể sống được ở ngoài thiên nhiên mà phá hoại. Mình cũng đang nuôi 1 cặp, đc mấy năm rùi, cũng to như con này (có thể to hơn chút). Mình thấy nó khá đẹp và thông minh mà. Còn mấy cái thông tin nó chứa vi khuẩn thương hàn gì đó thì chỉ tào lao thôi. Chưa thấy ai chết vì ăn con này. Nếu ko biết làm gì vs nó thì gửi nó cho mình, mình chăm sóc cho.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Ôi zời cứ nuôi đi. Nghe nói thịt con này ngon lắm. Mà vs người VN chúng ta thì những con thịt ngon làm sao có thể sống được ở ngoài thiên nhiên mà phá hoại. Mình cũng đang nuôi 1 cặp, đc mấy năm rùi, cũng to như con này (có thể to hơn chút). Mình thấy nó khá đẹp và thông minh mà. Còn mấy cái thông tin nó chứa vi khuẩn thương hàn gì đó thì chỉ tào lao thôi. Chưa thấy ai chết vì ăn con này. Nếu ko biết làm gì vs nó thì gửi nó cho mình, mình chăm sóc cho.

Có công trình nghiên cứu hết chứ không phải tào lao bạn ah. Vi khuẩn thương hàn là có thật. Nhưng da bò sát con nào cũng có chứ không riêng gì tai đỏ