• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help hộ mình với !

BảoNhi

tình hình là pé campel của mình vài ngày trước thì vẫ bình thường nhưng 1 2 ngày nay pé bỗng yếu đi ( mắt pé cứ nhắm mãi , pé ít vận động và chỉ nằm 1 chỗ , khi nằm pé cứ hã họng ra rồi ngậm lại cứ vậy liên tục rất nhiều lần có lẽ pé không thở được = mũi , phần bụng bé ướt và đuôi pé cứng , dạo này bé không ăn ún gì hếc ) .
Lúc trước pé có oánh nhau và bị thương ỡ mũi .
Mong mọi người giúp đỡ dùm . Tks nhìu nhìu
Mod duyệt bài hộ để pé sớm khỏe .

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Theo bạn nói bé có thể bị tiêu chảy. Bạn lấy 1 cái hủ để đầy t/a bỏ bé vô. 15,10 phút lấy ra cho uống nc. Để vào t/a lại. Lên monky shop hay gì đó mua thuốc tiêu chảy 35k về pha với nc ( liều lượng chưa rỏ bình nc nhiu ml ) nếu bị nặng nhỏ trực tiếp và miệng.
theo lời bạn nói bụng ướt đuôi cứng mũi nc là do . Bé ăn gì ko hợp vs ăn quá nhiu rau,vv.... Nên bị tiêu chảy : ỉa phân lỏng dạng nc. Quanh khu vực bpsd bị ướt và đuôi ướt , rùi bé hay ngủ úp mặt vào bụng vào bụng nên phân dính lên mũi lun. Khi phân khô lông đuôi và quanh khu vực bpsd và mũi sẽ rất là cứng khó lấy ra và rất hôi.
bạn nên nấu 200ml ( nc ấm nha lấy tay chấm thử vào mắt ấm đc nóng thì ko) nc pha 1 muỗng muối. Lấy bông tâm thấm nc mà lau chỗ khô cứng vàng mũi thì lấy bông tâm nhúng nc vắt khô lao bé . Nếu khịt khịt lấy khăn lau ngay.
bạn coi mắt bé mở ra đc ko ?

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
@BảoNhi: mình biết vấn đề này đối với b rất quan trọng nhưng b ko đc post nhiều topic có cùng nội dung như thế ko thì buộc lòng m phải ban nick b
m đã khóa 1 topic và chỉ để mở topic này thôi

theo như những thông tin mà b tả thì pet yêu của b sắp die rồi
xin chia buồn cùng b

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Đã quá íu.... Nên chữa lúc bé mới bênh thời là bé sống rùi :)