• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help!Help!Cho hỏi về thỏ con mới sinh!

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Tình hình là thỏ mình sắp sinh..Nhưng mình không biết thỏ con sinh ra có kích cỡ như thế nào để đặt ổ.Nếu để ổ có các lỗ thông to quá thì sợ thỏ con rơi ra ngoài còn nếu đặt ổ có lỗ tông nhỏ quá thì phân và nước tiểu của thỏ sẽ không thoát ra được..Vì tỏ mình chuẩn bị sinh lứa đầu nên khổ và vui quá..Các bạn có ai biết nó sinh con mới ra như thế nào không? :hmmm:

Nhung90

T.Viên Năng Động
thỏ con khi mới sinh thường k có lông và to bằng ngón chân cái bạn à, nói là ngón chân cái nhưng có thể nhỏ hơn đấy nhé, nhìn nó giống con chuột ấy, tố nhất là bạn nên xếp thỏ mẹ vào thùng các tông trong vòng vài ngày để nơi kín gió, đừng cho ai đi ra đi vào nhìn thỏ đẻ nhé, cả bạn cũng vậy, ngoại trừ lúc cho ăn thì tuyệt đối giữ yên tĩnh nếu k thỏ mẹ sẽ ăn thịt hết cả đàn thỏ con, giấu hiệu để bít khi thỏ sắp đẻ là thỏ mẹ sẽ giựt lông bụng của mình để lót ổ cho thỏ con sắp được sinh ra, khoảng vài tiếng đồng hồ sau khi lót xong ổ cho con thì thỏ mẹ sẽ đẻ bạn à, chúc em nhà bạn mẹ tròn con vuông nhé

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Mình sợ xếp vào thùng các tông pé sẽ cắn rách đó bạn.Mình nhốt chung pé với thỏ bố được không.

Nhung90

T.Viên Năng Động
Mình sợ xếp vào thùng các tông pé sẽ cắn rách đó bạn.Mình nhốt chung pé với thỏ bố được không.

ối chết, k được, thỏ đực sẽ ăn thịt con vì nó sợ bị giành vị trí đầu đàn, bạn nên để ở 1 góc riêng chỉ thỏ mẹ và thỏ con thôi, quây kín vào là được, tránh gió, tránh nước và ít tiếng động để thỏ mẹ khỏi hoảng loạn

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Cảm ơn bạn!Nhưng bạn có biết làm sao để biết thỏ mẹ đã mang thai không vậy?MÌnh sợ lại là chửa giả như lần trước!Ôi!rất mong có cháu..Sao mình bỏ cỏ khô vào để cho ấm thì nó lại lót ổ nhỉ..tuy nó có thai mới có 17 ngày.

Nhung90

T.Viên Năng Động
Cảm ơn bạn!Nhưng bạn có biết làm sao để biết thỏ mẹ đã mang thai không vậy?MÌnh sợ lại là chửa giả như lần trước!Ôi!rất mong có cháu..Sao mình bỏ cỏ khô vào để cho ấm thì nó lại lót ổ nhỉ..tuy nó có thai mới có 17 ngày.

bạn cứ đợi đi, lông thỏ cũng như tóc người, nó cần thời gian để chuẩn bị, hihi, đâu thể nói nó sắp đẻ là nó nhổ sạch lông ở bụng đâu, dần dần mỗi hôm 1 chút đến lúc gần đẻ là biết liền hà... bạn đừng lo quá, chúng sống trong hoang dã còn tự lo cho mình được nữa mà, đừng can thiệp nhiều quá mất bản năng tự nhiên của nó

huynhthanhphong1010

YTC Developer
31 Ngày rồi mà chưa đẻ..hic... :lazy: ko biết có chửa giả không nữa........ :wacko: :blink:

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Chửa giả rồi trời!!!!!!!!!! :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: Cô ả lại chịu chồng nữa rồi..........đành đợi lượt sau vậy. :gud_job: :gud_job:

monok204

T.Viên Năng Động
khi nào bé sinh thì post hình lên cho anh em xem với nha bạn

huynhthanhphong1010

YTC Developer
OK!Mình sẽ post hình cho các bạn cùng chia vui. :le_luoi: Mình mới hốt thêm 2 pé nữa.. :keke_hehe: Cho nó"Banh nhà,banh cửa" :dead: