• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HELP] GẤP mèo ald bỏ ăn. Nôn ói rụng lông

Nhà e có 1 bé aln đực dc 6 tháng tuổi. Tuần trước e cân được 3.1kg sau đó vài ngày e bỏ ăn. Ăn được tý là ói ra hết. Chỉ ói ra thức ăn thôi. Không thấy gì lạ cả. Bé kêu la suốt e nghe có vẻ đau lắm. Nghe mà sót ruột lắm huhu. Lông bé lại rụng nhiều nữa. Bé bị đến nay là dc 3 ngày rồi. thường ngày thì ăn cơm với cá biển tươi ( bé không chịu ăn hạt) thì không ăn hoặc ăn tý rồi ói hôm qua em cho ăn cháo trắng với chà bông thì ban đầu có vẻ ăn rất ngon nhưng sau đó ăn rất ít rồi thôi. Ko có ói nữa. Em tưởng bé đỡ rồi nên hôm nay cho bé ăn cơm bình thường lại thì lại ói với bỏ ăn tiếp hôm nay la còn dữ hơn hôm trước huhu. Hôm nay cân lại bé còn có 1kg9 thôi. Chỉ mới 1 tuần mà sụt đến hơn 1kg. Em lo lắm ạ. Bác bác có kinh nghiệm giúp em với. Với các bác có địa chỉ thú y nào đáng tin cậy không ạ share cho em với. Em thấy nhiều nơi chỉ khám qua loa rồi phán bừa xong chích bậy bạ làm chết nhiều em bị các bác phản ánh nên em lo lắm không biết nên đưa em đi khám ở đâu huhu