• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help! gấp lắm. mimi nhà mình đi ị ra máu

thuyv24991

YTC Developer
Em gái mình mới đón về hum nay phây hiện đi ị ra máu. Nghe đâu đã xổ giun cho bé rồi. Mình phải làm thế nào đây? Benzin chưa bị như thế bao giờ nên mình cũng ko hiểu rõ lắm, giúp mình với

kiny9x

T.Viên Năng Động
bé có thể bị sán hoặc rối loạn tiêu hóa thôi bạn à. Bạn nên tẩy giun lại vì không phải thuốc nào cũng tẩy được sán. Nếu ỉa ra máu kèm tiêu chảy thì uống thêm men tiêu hóa mua ở hiệu thú ý nữa là được

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
kiny9x said:
bé có thể bị sán hoặc rối loạn tiêu hóa thôi bạn à. Bạn nên tẩy giun lại vì không phải thuốc nào cũng tẩy được sán. Nếu ỉa ra máu kèm tiêu chảy thì uống thêm men tiêu hóa mua ở hiệu thú ý nữa là được
Không được tẩy giun trong khi mèo chưa hết bệnh đi wc ra máu nhé.

Bé đã tiêm phòng Panleucopenia, Herpesvirus và Calicivirus respiratory chưa? Mức độ đi VS như thế nào? Bé vẫn kiểm soát được tình trạng đi VS chứ? (chưa bậy bạ ra nhà). Bạn pha Orezol cho bé uống trong ngày thay nước lọc (hết 24h phải đổ bỏ). Bơm Smecta cho bé để trị tiêu chảy và làm đặc phân. Smecta khá lành nên không vấn đề gì. Orezol phải pha đúng liều lượng, còn smecta thì pha với 1 ít nước cho bé uống, mèo con thì ngày 1 gói chia ra uống làm 3 lần nhé. Mấy thuốc này rất dễ kiếm ngoài hiệu thuốc.

thuyv24991

YTC Developer
kiny9x said:
cám ơn bạn nhé. Mong ko có gì nghiêm trọng

thuyv24991

YTC Developer
Eiffel*FR said:
Không được tẩy giun trong khi mèo chưa hết bệnh đi wc ra máu nhé.

Bé đã tiêm phòng Panleucopenia, Herpesvirus và Calicivirus respiratory chưa? Mức độ đi VS như thế nào? Bé vẫn kiểm soát được tình trạng đi VS chứ? (chưa bậy bạ ra nhà). Bạn pha Orezol cho bé uống trong ngày thay nước lọc (hết 24h phải đổ bỏ). Bơm Smecta cho bé để trị tiêu chảy và làm đặc phân. Smecta khá lành nên không vấn đề gì. Orezol phải pha đúng liều lượng, còn smecta thì pha với 1 ít nước cho bé uống, mèo con thì ngày 1 gói chia ra uống làm 3 lần nhé. Mấy thuốc này rất dễ kiếm ngoài hiệu thuốc.
Mình cũng k biết bé đã tiêm đủ chưa. Chỉ nghe cô chủ cũ củ bé nói là đã tiêm đầy đủ. Thanks bạn đã chỉ!!!
Bé vẫn kiểm soát đc ko ị bậy. Nhìn vẫn hiếu động lắm

meo 1976

Tìm nhà mới cho mèo ald
k sao đâu bãn à mai là bé het ma ban

thuyv24991 said:
Mình cũng k biết bé đã tiêm đủ chưa. Chỉ nghe cô chủ cũ củ bé nói là đã tiêm đầy đủ. Thanks bạn đã chỉ!!!
Bé vẫn kiểm soát đc ko ị bậy. Nhìn vẫn hiếu động lắm

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
nó bị giun sán nặng thôi... bạn cho em nó uống thuốc tẩy giun etroxal khi em ý đang đói ý, tốt nhất trước khi ăn, 1 viên dành cho mèo 5kg, bạn cân em ý lên rồi chia thuốc, 7 ngày sau tẩy lại 1 lần nữa là hết

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
thuyv24991 said:
mình sợ bé bị nhiễm khuẩn hay suy thận do ăn Me-o
T___T
thanks bạn quan tâm
ăn Me-o hay whiskas thì hay bị sỏi thận... tốt nhất bạn k nên cho ăn loại này, chả bổ béo gì đâu, hơn nữa Me-o cái hạt của nó rất tanh, mình ngửi đã thấy nồng nặc rồi... cho ăn thịt luộc là tốt nhất :D

thuyv24991

YTC Developer
Trần Mạnh Tùng said:
nó bị giun sán nặng thôi... bạn cho em nó uống thuốc tẩy giun etroxal khi em ý đang đói ý, tốt nhất trước khi ăn, 1 viên dành cho mèo 5kg, bạn cân em ý lên rồi chia thuốc, 7 ngày sau tẩy lại 1 lần nữa là hết
hiz. Có bẠn khuyên chưa nên xổ giun lúc bị tiêu chảy bạn ạ. Mình k biết làm sao luôn.
Mimi chỉ thích ăn thịt gà hoặc cá, hạt thôi. Mà chắc từ đây mình sẽ tập cho bé bỏ hẳn hạt luôn

meo 1976

Tìm nhà mới cho mèo ald
ban cho nó ăn cơm đi ă me o k tôt dâu
thuyv24991 said:
mình sợ bé bị nhiễm khuẩn hay suy thận do ăn Me-o
T___T
thanks bạn quan tâm

kiny9x

T.Viên Năng Động
mèo nhà mình từng bị nhiễm sán nặng bị tiêu chảy không kiềm chế được. Mình đã cho uống thuốc tẩy giun cùng với men tiêu hóa và thuốc trị rối loạn tiêu hóa 3 ngày là hết.
Bé nhà bạn chỉ ị ra máu thôi thì là bình thường nhé. Nếu bé có các hiện tượng mỏi mệt, kém ăn, ị k tự chủ thì mới đáng lo
Suy thận bé sẽ có hiện tượng tè dắt, tè ra máu, tè k tự chủ cơ bạn nhé

thienchip86

YTC Developer
Một lời khuyên hưu ích "chúng ta ko phải là bác sỹ thú y.vì vậy hãy đưa bệnh nhân tới nơi có chuyên môn nghiệp vụ,càng sớm,càng tốt..."

thuyv24991

YTC Developer
kiny9x said:
mèo nhà mình từng bị nhiễm sán nặng bị tiêu chảy không kiềm chế được. Mình đã cho uống thuốc tẩy giun cùng với men tiêu hóa và thuốc trị rối loạn tiêu hóa 3 ngày là hết.
Bé nhà bạn chỉ ị ra máu thôi thì là bình thường nhé. Nếu bé có các hiện tượng mỏi mệt, kém ăn, ị k tự chủ thì mới đáng lo
Suy thận bé sẽ có hiện tượng tè dắt, tè ra máu, tè k tự chủ cơ bạn nhé
kiny9x said:
bạn vào fb này của mình ngày 28-5 mình có ghi lại kinh nghiệm chữa mèo rối loạn tiêu hóa thể nặng của mình. bạn tham khảo xem sao nhé:) http://www.facebook.com/NhaCuaToto
thienchip86 said:
Một lời khuyên hưu ích "chúng ta ko phải là bác sỹ thú y.vì vậy hãy đưa bệnh nhân tới nơi có chuyên môn nghiệp vụ,càng sớm,càng tốt..."
Cám ơn các bạn đã quan tâm nhé. Mình đã đỡ lo rồi.
tối qua mua ozerol cho bé uống. Sáng nay sẽ mua mấy thuúôc trị nhẹ khác. Nếu tình hình k thuyên giảm mình sẽ đưa bé đi thú y

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
thuyv24991 said:
hiz. Có bẠn khuyên chưa nên xổ giun lúc bị tiêu chảy bạn ạ. Mình k biết làm sao luôn.
Mimi chỉ thích ăn thịt gà hoặc cá, hạt thôi. Mà chắc từ đây mình sẽ tập cho bé bỏ hẳn hạt luôn
à đúng rồi... phải khỏi tiêu chảy thì mới tẩy giun bạn ak... nếu bị tiêu chảy bình thường thì bạn mua 1 lọ berberin bọc đường, cứ sáng 5 viên, chiều 5 viên. Nó ngọt nên mèo dễ uống, cứ nhét vào mồm nó. kết hợp với men tiêu hóa của Pháp, 1 ống/lần/ ngày. đảm bảo khỏi tiêu chảy

thuyv24991

YTC Developer
Trần Mạnh Tùng said:
à đúng rồi... phải khỏi tiêu chảy thì mới tẩy giun bạn ak... nếu bị tiêu chảy bình thường thì bạn mpua 1 lọ berberin bọc đường, cứ sáng 5 viên, chiều 5 viên. Nó ngọt nên mèo dễ uống, cứ nhét vào mồm nó. kết hợp với men tiêu hóa của Pháp, 1 ống/lần/ ngày. đảm bảo khỏi tiêu chảy
Mình ra hiệu thuốc nói rõ tình hình của mimi họ đưa cho mình 4 ống thuốc nước hiệu enterogermina vs 2 viên direxio j đó bảo uống 2 ngày.
huy vọng mimi sẽ sớm khỏe lại sau 2 ngày này ....