• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help - có ai co kinh nghiêm nuôi chó pug không cho mình vài bí quyết với

Status
Không mở trả lời sau này.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
phamhung330 said:
Help - có ai co kinh nghiêm nuôi chó pug không cho mình vài bí quyết với
B định nói về bí quyết gì thế? B phải nói rõ ràng cần bít cái gì chứ,chung chung thì chả có gì mấy đâu...

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
phamhung330 said:
mình muốn hỏi cách ăn uống ntn, chăm sóc sưvs khỏe ntn là đúng cak
Bé mấy tháng r? Tùy vào tuổi tác thì có cách chăm sóc riêng nhé ^^ B nói vài thông tin của bé như giới tính,cân nặng và tuổi để có chế độ phù hợp nhé,m sẽ giúp b ^^

Kem_Ốc_Quế said:
Bé mấy tháng r? Tùy vào tuổi tác thì có cách chăm sóc riêng nhé ^^ B nói vài thông tin của bé như giới tính,cân nặng và tuổi để có chế độ phù hợp nhé,m sẽ giúp b ^^
be đk 2th' 4kg. đã tẩy giun 1 lần cbi đi tiêm ngừa, bé đực

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
phamhung330 said:
be đk 2th' 4kg. đã tẩy giun 1 lần cbi đi tiêm ngừa, bé đực
Vậy thì ngày b cho bé ăn 1 tô cơm to rưỡi,chia đều ra các bát làm sao cho đều 5-6 bữa 1 ngày... B có thể trộn cơm thịt rau hay cá róc xương,thay đổi 3 ngày thì có 2 bữa ăn là bột tre e tập ăn dặm or cháo tim nhé...B làm và thay đổi các bữa như thế bé mới mau lớn,dáng chuẩn và khỏe nhé (Ít ăn linh tinh ko bé bị rối loạn tiêu hóa nha)
Mà bé còn nhỏ nhỉ? Vậy ngày ngày b cho bé đi dạo đâu đó gần nhà đi,cho bé chơi nhìu và tạo cho bé nhớ đg quanh nhà,thân thiện và dễ dạy,đi tầm nửa tiếng mỗi ngày,đến 3 th m sẽ gửi nốt b chế độ cho bé tập đi vệ sinh,vài lệnh cơ bản và thay đổi chế độ nhé,cần gì thêm có thể pm m ^^

Kem_Ốc_Quế said:
Vậy thì ngày b cho bé ăn 1 tô cơm to rưỡi,chia đều ra các bát làm sao cho đều 5-6 bữa 1 ngày... B có thể trộn cơm thịt rau hay cá róc xương,thay đổi 3 ngày thì có 2 bữa ăn là bột tre e tập ăn dặm or cháo tim nhé...B làm và thay đổi các bữa như thế bé mới mau lớn,dáng chuẩn và khỏe nhé (Ít ăn linh tinh ko bé bị rối loạn tiêu hóa nha)
Mà bé còn nhỏ nhỉ? Vậy ngày ngày b cho bé đi dạo đâu đó gần nhà đi,cho bé chơi nhìu và tạo cho bé nhớ đg quanh nhà,thân thiện và dễ dạy,đi tầm nửa tiếng mỗi ngày,đến 3 th m sẽ gửi nốt b chế độ cho bé tập đi vệ sinh,vài lệnh cơ bản và thay đổi chế độ nhé,cần gì thêm có thể pm m ^^
Hi hi Tks ban nhé mình thấy có vẻ bổ ích phết. mà bột trẻ e loai gì thế bạn. có phải pha cho nó uống k hay để nó ăn sống luôn bạn ?? có kinh ngiem gì nuôi hay thi nói cho mình biết tiếp nhé. chúc bạn luôn vui vẻ bên cún yêu của mình :) :good: :D

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
phamhung330 said:
Hi hi Tks ban nhé mình thấy có vẻ bổ ích phết. mà bột trẻ e loai gì thế bạn. có phải pha cho nó uống k hay để nó ăn sống luôn bạn ?? có kinh ngiem gì nuôi hay thi nói cho mình biết tiếp nhé. chúc bạn luôn vui vẻ bên cún yêu của mình :) :good: :D
Loại cho trẻ 6-24th tuổi ấy b,loại nào cx đc,nên ăn cái rau cà rốt gì ý,bé nhà m ngày bé thik lắm. Hòa sệt vs nc ấy,b hòa mà cảm giác sền sệt là ok...(Hòa = nc ấm tý)
Bé mfa bị sao b cứ hỏi m ấy,chó con dễ mắc bệnh lắm nên cẩn thận nhé
Chúc b vui vẻ ^^

Kem_Ốc_Quế said:
Loại cho trẻ 6-24th tuổi ấy b,loại nào cx đc,nên ăn cái rau cà rốt gì ý,bé nhà m ngày bé thik lắm. Hòa sệt vs nc ấy,b hòa mà cảm giác sền sệt là ok...(Hòa = nc ấm tý)
Bé mfa bị sao b cứ hỏi m ấy,chó con dễ mắc bệnh lắm nên cẩn thận nhé
Chúc b vui vẻ ^^
hihi tks bạn mà cho nó ăn như thế đến 6th tuổi hả bạn? vì bé đk vận chuyển từ Th ra Hn mình sợ be mệt nên đinh mua cho be gel dinh dưỡng cho bé bồi bổ đk k bạn ??

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
phamhung330 said:
hihi tks bạn mà cho nó ăn như thế đến 6th tuổi hả bạn? vì bé đk vận chuyển từ Th ra Hn mình sợ be mệt nên đinh mua cho be gel dinh dưỡng cho bé bồi bổ đk k bạn ??
Đến 3th thoy b,m sẽ rep nốt cái chế độ từ 3th đến hết mà ^^
B có thể mua bổ sung,cái đấy bé thik lắm đó ^^

Kem_Ốc_Quế said:
Đến 3th thoy b,m sẽ rep nốt cái chế độ từ 3th đến hết mà ^^
B có thể mua bổ sung,cái đấy bé thik lắm đó ^^
Cam on ban nhe.hi minh se lam theo loi ban noi. ma ban co o Hn khong. ban ten gi ban o dau?? minh ten hu*ng

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
phamhung330 said:
Cam on ban nhe.hi minh se lam theo loi ban noi. ma ban co o Hn khong. ban ten gi ban o dau?? minh ten hu*ng
Viết bài cần có dấu nhé!
M cx ở HN, m tên Phương Anh ý ^^

Kem_Ốc_Quế said:
Viết bài cần có dấu nhé!
M cx ở HN, m tên Phương Anh ý ^^
tại cái unikey k biết bị sao k viết tiếng việt được :unknw: . mình giờ đang làm chủ ở Trung Tâm tín dụng đầu tư nên rảnh thời gian nuôi cún lắm. mình mang được lên công ty nên chăm cún được. bạn đang học hay làm gì ???

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
phamhung330 said:
tại cái unikey k biết bị sao k viết tiếng việt được :unknw: . mình giờ đang làm chủ ở Trung Tâm tín dụng đầu tư nên rảnh thời gian nuôi cún lắm. mình mang được lên công ty nên chăm cún được. bạn đang học hay làm gì ???
Chắc b hơn m cả chục tuổi ý...M đang đi học,mới lớp 7 à =.=

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
phamhung330 said:
the gọi là a đi. a sn 93 cơ :))))
Vậy gọi là a...
A a a chúng ta đang spam bài! Pm bé vô ib nhé,close pic!

Status
Không mở trả lời sau này.