• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help!!! Chó pug bị tiêu chảy phân vàng

hoangtdg

Tình hình là e pug nhà mình được hơn 2 tháng rồi, ăn uống vẫn bình thường, chơi đùa hoạt bát lắm, đi phân bình thường k vấn đề gì cả. Khoảng 1 tuần trước mình vẫn cho e ý ăn uống bt, cơm xay nhuyễn với nước canh thôi, thì một vài ngày phân bắt đầu lỏng dần và chuyển từ màu nâu sang màu vàng. Tới ngày hôm qua thì phân loãng hẳn và có màu vàng tươi, e đi tiêu chảy nhiều hơn bình thường (khoảng 5-6 lần/ngày). Mình cho e ý ăn cháo với muối thôi, trộn thêm một ít men tiêu mua ở bác sĩ thú y. E ý ăn bình thường và vẫn chơi đùa nhanh nhẹn.
Sáng hôm nay thì mình thấy e ý bắt đầu có dấu hiệu mệt mỏi, người gầy đi và chậm chạp, mình lấy cháo cho ăn thì bỏ không ăn rồi. Đem ra bác sĩ thì đc tiêm 1 mũi kháng sinh và 1 mũi chống tiêu chảy. Hy vọng là không phải bị care, e ý cũng tiêm phòng 1 số mũi rồi, có care nữa.
Tình hình có bác nào rành về trường hợp này không giúp mình với, nhìn tội nghiệp qé chừng lun :(