• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help !!! Chó phấn khích quá độ

huehanvien

Chuyện là khoản 1 năm trước e có nhặt được 1 bé , đem về nhà nuôi cho đến tận bây giờ chẳng có vấn đề gì ngoài việc đi ị bậy bạ ! nhưng cái đó e giải quyết được . Còn cái chuyện nó phấn khích qá độ là chỉ xuất hiện sau khi nó bị té đập đầu xuống đất không biết nó có bị khùng không, nhưng nó kì lắm... e vừa về đến nhà là nó chạy thẳng xuống nhà dãy dụa rồi mừng đủ kiểu, xong nó đi sát theo em như máy con pet của nhân vật trong game thủ vậy đến nổi em đi toilet nó cũn phải vô chung nếu không là nó đập cửa rầm rầm .không thì ngồi lì trước cửa vậy , rồi mõi lần e nhìn nó 1 cái là nó thở hòng học rồi lăng quằn quại dã man !! nó đi theo e 24/24 rồi nó cứ nhảy lên người giởn vs em cào người e chày chụa hết !! e la nó nó cũn tưởng e giởn vs nó ~~ !
Mà trước đó nó rất trầm tính chỉ 1 tuần trở lại đây nó như 1 đứa con nít . @@ nhiều lúc e muốn làm việc cũng chẳng yên được nó ngồi kế bên cứ thở hòng học như bị lên cơn suyển vậy !! thà lúc đầu e đem nó về nó bị như vậy thì e ko nói đằng này chỉ vừa như vậy 1 tuần thôi !! E ko hiểu nổi luôn :(
Vấn đề e muốn hỏi là : Chó có bị bệnh về tâm lý không như bị khùng chẳng hạn ! hoặc nếu nó bị vây có cách nào cho nó bớt nhoi lên không :(

One_more_night

Active Member
Nếu chó bị chấn thương não thì nó ko sống được lâu đâu bạn ah.Bao gồm việc : nôn mửa,đi vệ sinh không ý thức,chảy nước bọt ở miệng,tròng mắt giãn....
Có thể do thức ăn của bạn cho cún,bạn thử cho cún ăn hạt royal cannin 1 thời gian và ko ăn cái gì khác,chó mà chạy 1 xíu thở hồng hộc thì cũng có vấn đề nữa.
Theo dõi 1 thời gian xem sao