• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help!! Chó nhà em bị xà mâu nặng

bi68xo

Như tiêu đề chó nhà em bị xà mâu nặng lắm rùi, con này lúc trước em cho bà chị nuôi, nhà bả cũng thương nó nhưng mà ko hiểu sao nuôi bị như vầy, hôm kia qua nhà bả chơi thấy nên em về để chữa, trưa nay em đã tắm cho nó bằng nước lá sả vs xà phòng safeguard cho sạch sẽ rồi nhưng mà những vết thương nó vẫn rỉ nhờn, chảy máu nữa, 4 chân nó thì sưng lên hết nhìn rất tội. Em cũng có đọc mấy bài khác nói là bôi nhớt xe cũ thì sẽ khỏi mà sợ nó liếm chắc ngộ độc chết quá, cao nhân nào rành giúp em với, đừng kêu em đi chích nữa nha vì bà chị nói ba chồng chỉ đem nó đi thú y này nọ chích hết mấy triệu rồi mà vẫn ko hết, chích riết chắc nó lậm hoá chất chết sớm hơn nữa :(

Last edited:

oanhvo

Chi cung co nuoi 1 con cho no cung bi xa mau nang chi cung da cho no di thu y chich nhung ko het c ben mua kem 7 mau xuc cho no cung bot nhieu nhung c cung so dum hoa chat nen c xuc cho no dau dua trong vong 1 tuan tat ca mai cua no kho lai va bong ra , e thu cach nay di vi neu con cho co liem thi cung ko sao . con cho cua chi xuc trong vong 1 thang thi long cua no moc lai va muot lam , e mua cai ban tay nhua cha dau dua cho no sat vao long no neu co the e xuc vao moi buoi toi e mua 1 cai ao khi xuc xong e mac cho no de ko bi dinh ra san nha , e cu lam theo c di nho tu gio den khi het benh e chi cho no an thit heo ko an gi khac va tam 1 tuan 2 lan voi xa bong tri xa mau cua cho ko tam xa bong cua nguoi nha

bi68xo

Chi cung co nuoi 1 con cho no cung bi xa mau nang chi cung da cho no di thu y chich nhung ko het c ben mua kem 7 mau xuc cho no cung bot nhieu nhung c cung so dum hoa chat nen c xuc cho no dau dua trong vong 1 tuan tat ca mai cua no kho lai va bong ra , e thu cach nay di vi neu con cho co liem thi cung ko sao . con cho cua chi xuc trong vong 1 thang thi long cua no moc lai va muot lam , e mua cai ban tay nhua cha dau dua cho no sat vao long no neu co the e xuc vao moi buoi toi e mua 1 cai ao khi xuc xong e mac cho no de ko bi dinh ra san nha , e cu lam theo c di nho tu gio den khi het benh e chi cho no an thit heo ko an gi khac va tam 1 tuan 2 lan voi xa bong tri xa mau cua cho ko tam xa bong cua nguoi nha
c cho em hỏi c mua dầu dừa ở đâu vậy, có nguyên chất ko c?

oanhvo

E ra cho nguoi ta ban dua co nau san vi no nguyen chan ko co pha chat bao quan thi tot hon e thu lam cho no di lay ban chai cha nhe no tham vao da no . cho ban my pham cung no nhung ko biet co chat bao quan ko vi c co nguoi quen o ben tre cho nen cung ko ranh , neu em sieng thi mua lam dau dua o nha cung de lam

bi68xo

E ra cho nguoi ta ban dua co nau san vi no nguyen chan ko co pha chat bao quan thi tot hon e thu lam cho no di lay ban chai cha nhe no tham vao da no . cho ban my pham cung no nhung ko biet co chat bao quan ko vi c co nguoi quen o ben tre cho nen cung ko ranh , neu em sieng thi mua lam dau dua o nha cung de lam
em cám ơn c nhiều nha, để e làm thử theo kinh nghiệm của c, em có đặt dầu dừa nguyên chất rồi, mà tắm xà bông trị xà mầu nào thì tốt vậy c?

lewdbi

C su dung sua tam bio demar loai tri ghe viem do
c ơi c cho e hỏi. e bôi dầu dừa cho nó dc 2 tối rồi, mà người nó dính đầy dầu nên nó có vẻ nóng khó chịu lắm, toàn lại mấy chỗ ẩm thấp nằm ko ah, với bỏ ăn nữa, phải đút lắm mới chịu ăn, mấy chỗ e bôi thì nó khô dc tí mà vẫn rỉ nước nhờn. e có nên bôi tiếp ko c

oanhvo

E xức ít thôi giống như mình bôi kem đó xoa nhe nhẹ để dầu nó thấm vào da nó sẽ khô lại chổ nào chảy nước e lấy khăn chậm nhẹ . Mỗi tuần e tắm cho nó 1 lần nhớ dùng xà bông vừa phải lau khô cho nó phơi nắng ,nếu chỗ bị dưới lớp lông thì e sử dụng bàn chải chà nhẹ (bàn tay chà của chó )thì nó thấm vào da nó .chắc tại e xức nhiều quá đó.e nhớ mình xức cho nó giống như bôi kem vậy