• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Cho mèo uống sữa nào thì được?

Zin_su

Mèo nhà mình mới sinh con, mình muốn cho em ấy uống thêm sữa để có sữa cho em bé bú. Mình nên cho em ấy uống sữa nào để không bị tiêu chảy?

lethuy246

T.Viên Năng Động
mình toàn cho bé uống sữa ông thọ, bạn không cần cầu kì đâu, vì có nhiều khi bé hợp sữa này không hợp sữa kia, nhưng khi pha thì phải pha bằng nước nóng nhé, để tránh bé bị đau bung :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

audy224

YTC Developer
Nên dùng sữa cho trẻ em từ 0 đến 6 tháng í . Dùng sữa ông thọ là sản phẩm đặc biệt nhiều đường ko tốt cho các bé đâu ban ạ...

milkchocolate

T.Viên Năng Động
mình cũng nghĩ là nên cho mấy pé mèo uống sữa cho trẻ sơ sinh ấy ( kinh nghiệm từ conan, haha ) những loại sữa không đường thì thường có chất bảo quản, không tốt cho mấy pé, mấy pé dễ bị tiêu chảy.......

Tom baby

cho uống sữa tiệt trùng là được bạn ạ. chú ý ít đường thôi nhé

Mèo nhà mình mới sinh con, mình muốn cho em ấy uống thêm sữa để có sữa cho em bé bú. Mình nên cho em ấy uống sữa nào để không bị tiêu chảy?

sua tiet trung la duoc ban oi

Bò Sữa

mình nghĩ bạn nên cho mèo uống Sữa dinh dưỡng cho thú cưng Petlac hoặc là mèo con thì bạn cho uống KMR (Kitten Milk Replacer) nhưng 2 loại sữa này khá đắt :Onion36:

mèo nhà mình mới sinh 2 em,cách đây 4-5 ngày rồi.Mấy hôm nay mình thấy mèo con mới bú chỗ này lại chuyển chỗ khác nên mình định cho 2 em uống sữa bình.Bây giờ thì mình đang định dùng sữa "Hoàn Hảo" nếu mấy bạn thấy loại sữa này không tốt thì mình đang cần giúp đỡ nhé Xin Cám ơn mấy bạn nhiều. :))):07::25::4_002::49::38:

Đinh Trang

Mọi ng ơi.. em đag có 1 chú mèo ko bk là ba nhiu tuổi nữa nhưq mà chú đã có răng mở mắt sáng và biết đi rồi.. hiện nay nó bị 1 con chó con cắn.. em thấy nó bị sưng 1 bên bụng, miệng chảy máu.. đến nay cx đc hơn 2 tuần rồi.. em thấy bé hết sưng bụng và mắt nhưq hk hỉu sao.. bé bị đau miệng hay dao mà muốn bú mẹ lắm nhưng ko bú đc... hiện h e đag cho nó uống nc gạo và sữa Ensure mog m.n cho e cái ý kiến về uống sữa.. e nó vẫn chưa biết ăn ạ.. nhưq đến hôm nay e gầy đến nổi rời thấy xương cổ lun.. mong m.n cho e ý kiến giúp bé mau hết đau nha