• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help chăm sóc Bé Sóc Bay chưa mở mắt

petitefille

Em Blue của mình nuôi được 1 tuần, nhưng chưa mở mắt (hic...) đã mọc lông bụng TT__TT

Lúc mới nuôi mình cho bé uống sữa tươi không đường vinamilk, tầm 4 ngày sau bé bị tiêu chảy, bụng phình lên.
Mình không dám cho bé uống sữa nhiều nữa ( trước đó 2- 3 tiếng uống 1 lần), mà giờ 4- 5 tiếng mới cho uống 1 lần, 2 - 3 tiếng cho uống nước đun sôi để nguội.

Sau đó mình đã đổi sữa bột Nuti thì bé không tiêu chảy nữa, nhưng mỗi lần uống bụng hơi phình lên...hic ( không biết no căng hay sình bụng nữa)

Sau này nghe mấy chị có baby rồi bảo là khi cho bé uống rồi thì phải đổ ngay, pha sữa mới để nguội thiệt nguội cho bé uống, vì sau 60' sữa sẽ lên men có vi khuẩn.

Tối trước khi cho Blue ngủ mình hơ cho thật ấm ổ, rồi để đèn thì bé ngủ khá êm, tối không kêu thảm thiết (ngày đầu kêu thảm thiết lắm)

Ngoài ra mình cũng không cho bé gần mình nhiều, sợ hơi người không lớn nổi.

Các bạn nào có kinh nghiệm giúp mình chăm sóc bé Blue sao cho bụ bẫm nhé, sau đợt tiêu chảy bé ốm xuống thấy thương luôn :((