• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Chó con thở khò khè khi ngủ

thanhtungmb

Cún em được khoảng 3-4 tháng tuổi. Ngủ thường xuyên khò khè, không to lắm, thi thoảng hắt hơi ra nước mũi đặc như đờm ấy ạ. Khi thức cún chơi đùa khỏe mạnh, hơi kén ăn. Bác nào có kinh nghiệm giúp em chữa bệnh cho en nó với ạ.

Cách đơn giản nhất bạn. ko phải tiêm mà cũng ko khó khăn khi mua thuốc là bạn ra quán thuốc tấy. hỏi mua thuốc long đờm, tiêu đờm + chống viêm, tiêu viêm nữa, chỉ cần cho cún uống là đc. uống với liều của baby là ok. ko phải tiêm đỡ đau cún

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Chó gì mặt ú , mình ú chắc chủ vỗ béo zữ lém đây . Mập còn hơn con nhà mình. Bạn coi chừng bé bị nghẹt mũi , đờm , hay ngáy nha

thanhtungmb

Ngủ với chủ, bác ạ hì. Thi thoảng lại thích ngủ dưới nền nhà, em nghĩ bé chơi đùa mệt nóng nên nằm nền cho mát, nhưng ít khi lắm ạ. Em sẽ thử cho cún uống thuốc theo lehoang vài ngày xem sao.

Em thấy cún chơi đùa hăng hái lắm nhưng em vẫn lo. Các bác bày thêm cho em thuốc + cách chữa nha !

Em cảm ơn.

thanhtungmb

tranbatu said:
Chó gì mặt ú , mình ú chắc chủ vỗ béo zữ lém đây . Mập còn hơn con nhà mình. Bạn coi chừng bé bị nghẹt mũi , đờm , hay ngáy nha
Cún em đang bị như bác nói đấy ạ. Ngủ thờ khò khè chắc bé khó chịu lắm híc. tối em bắt đầu cho bé uống thuốc. Hi vọng mau lành bệnh híc

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
1.ngáy 2.khó thở 3.sổ mũi nghẹt mũi thở ko đc. Nên
.... . Vk ko nghe đc tiếng của nó nên ko cách nào chỉ đc :).