• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help!! cần tư vấn về mèo con

thaolinhhoang

Em vừa mới nhận một em mèo khoảng hơn 2 tháng tuổi về nuôi. em nó hiếu động hay chạy nhảy lắm. bố mẹ em bảo phải để mèo trong lồng để quen nhà ko chạy rông nhưng mà em nó cứ kêu suốt ngày ko nghỉ, chỉ khi cho ra khỏi lồng thì mới hết kêu. vậy có nên nhốt em trong lồng nữa ko ạ?
Em muốn hỏi thêm là mèo con thì cho ăn gì thì tốt ạ? mèo con đã ăn được thức ăn khô của whiskat chưa và nó còn bé thế đã nên tắm cho nó chưa ạ?
Xin mọi người tư vấn giúp. em cảm ơn ạ:)

Yun Kun

† THẦN CHẾT †
Staff member
Super Moderator
Bạn nên thả trong nhà cho chúng chạy nhảy thoải mái sẽ giúp chân chúng linh hoạt hơn, và còn giúp cơ thể mèo khoẻ mạnh hơn là cư nhốt ù lì trong lồng suốt. Có ai muốn mình bị bỏ tù đâu nhỉ !?
Về vấn đề thức ăn tuỳ thuộc vào bạn thôi, theo mình thì nên cho bé ăn nhiều loại thức ăn từ nhỏ, sẵn tập cho bé thói quen dễ ăn, không phụ thuộc nhất định vào chỉ một món ăn nào đó.

Nếu bạn cho mèo ăn thức ăn khô thì phải để nước 24/24 và thay nước thường xuyên cho bé nhé. Hạt ưhiscat ăn lâu hình như bé sẽ bị sỏi thận. B nên mua của royalcanin là tốt nhất nhé. Mèo nhà mình ăn 4 năm nay vẫn khoẻ mạnh chạy nhảy ác lắm. Và mèo cũg là loài đv ăn thịt nên cho ăn hạt sẽ thiếu chất tanh. 1 tuần b cho bé ăn vài miếg thịt bò tái hoặc sống ( mèo nhà mình ăn sống) và tẩy giun định kì cho bé nhé ✌

yeu qua co

YTC Developer
Mèo 2 tháng là tắm thoải mái rồi nhưng còn phụ thuộc vào sức khỏe của bé nữa, nếu khỏe mạnh ăn tốt thì hãy tắm. mèo con ở nhà chủ được thả tự do nên khi nhốt sẽ kêu, tốt nhất bạn nên hạn chế nhốt mèo trong lồng, 2 tháng nên cho bé ăn cơm trộn fate, thịt gà lợn xay nhỏ hoặc thịt luộc. Nếu bé tiêu hóa tốt cho ăn cơm trộn cá.

Nga Nguyễn010

Em mới nhận nuôi chú mèo cái khoảng 2 tháng tuổi Hôm qua bé lỡ chạy vào chén cơm của ba em,vì ba em vốn là người không thích mèo nên bị ba em đánh vào bụng mấy phát.Đánh xong tự nhiên bé 2 chân sau của bé ko đi được mong mọi người giúp em chữa được chân cho bé